ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ’ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ 24 ਦਲ, ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਵੀ ਰਹੇਗੀ ਮੌਜੂਦ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਸਖ਼ਤ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇਣ ਲਈ ਵਿਰੋਧੀ ਏਕਤਾ ਦੀ ਚੱਲ ਰਹੀ ਕਵਾਇਦ ਅਧੀਨ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ‘ਚ 17 ਅਤੇ 18 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਦੀ ਅਗਲੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ 24 ਪਾਰਟੀਆਂ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੀਆਂ। ਵਿਰੋਧਈ ਦਲਾਂ ਦੀ 23 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪਟਨਾ ‘ਚ ਹੋਈ ਪਿਛਲੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ 15 ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਉਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇਸ ਵਾਰ 9 ਹੋਰ ਸਿਆਸੀ ਦਲ ਵੀ ਵਿਰੋਧਈ ਦਲਾਂ ਦੀ ਬੈਠਕ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਗੇ। 24 ਪਾਰਟੀਆਂ ਇਸ ’ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੀਆਂ। 23 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪਟਨਾ ਵਿਖੇ ਹੋਈ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ 15 ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇਸ ਵਾਰ 9 ਹੋਰ ਸਿਆਸੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਵੀ ਵਿਰੋਧੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਣਨਗੀਆਂ। ਕਾਂਗਰਸ ਸੰਸਦੀ ਦਲ ਦੀ ਮੁਖੀ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਵੀ 17 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਵਿਰੋਧੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਲਈ ਆਯੋਜਿਤ ਰਾਤ ਦੇ ਭੋਜਨ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 17 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਰਾਤ ਦਾ ਭੋਜਨ ਦੌਰਾਨ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦੇ ਵੱਖ ਦਿਨ ਚਰਚਾ ਹੋਵੇਗੀ, ਜਿਸ ‘ਚ 2024 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੱਗੇ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਤੈਅ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਸੂਤਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿਚ ਐੱਮ.ਡੀ.ਐੱਮ.ਕੇ., ਕੇ.ਡੀ.ਐੱਮ.ਕੇ, ਵੀ.ਸੀ.ਕੇ., ਰੈਵੋਲਿਊਸ਼ਨਰੀ ਸੋਸ਼ਲਿਸਟ ਪਾਰਟੀ (ਆਰ.ਐੱਸ.ਪੀ.), ਫਾਰਵਰਡ ਬਲਾਕ, ਇੰਡੀਅਨ ਯੂਨੀਅਨ ਮੁਸਲਿਮ ਲੀਗ (ਆਈ.ਯੂ.ਐੱਮ.ਐੱਲ.) ਅਤੇ ਕੇਰਲ ਕਾਂਗਰਸ (ਮਨੀ) ਪਾਰਟੀਆਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਵਿਰੋਧੀ ਇਕਜੁਟਤਾ ਦੀ ਕਵਾਇਦ ਦੇ ਅਧੀਨ ਪਹਿਲੀ ਬੈਠਕ 23 ਜੂਨ ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਪਟਨਾ ‘ਚ ਹੋਈ ਸੀ, ਜਿਸ ‘ਚ 15 ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਲੋਕ ਦਲ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਯੰਤ ਚੌਧਰੀ ਪਰਿਵਾਰਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਾਰਨ ਇਸ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੇ ਸਨ। ਜੋ 24 ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲ ਵਿਰੋਧੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਰੀਬ 150 ਲੋਕ ਸਭਾ ਮੈਂਬਰ ਹਨ।