ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਅਦਾਕਾਰਾ ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ ਨੇ ਲਗਾਏ 3000 ਬੂਟੇ

ਹਰ ਸਾਲ 5 ਜੂਨ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦਿਵਸ ਵਜੋਂ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਵਾਤਾਵਰਨ ਦਿਵਸ ‘ਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸਟਾਰ ਤੇ ਜਲਵਾਯੂ ਕਰੂਸੇਡਰ ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹਰੀਆਂ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ 3000 ਬੂਟੇ ਲਗਾਏ।
ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ ਇਕ ਭਾਵੁਕ ਧਰਤੀ ਸਮਾਜ ਸੁਧਾਰਕ ਹੈ, ਜੋ ਟਿਕਾਊਤਾ ਤੇ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸਮਰਪਣ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਮੌਕੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਬੂਟੇ ਲਗਾਉਣ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਤੇ ਜਲਵਾਯੂ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਜੰਗਲਾਂ ਦੀ ਕਟਾਈ ਕਾਰਨ ਭਾਰੀ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਦਾ ਗਵਾਹ ਹੈ।
ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਸਾਡਾ ਗ੍ਰਹਿ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਨੁੱਖੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ, ਖ਼ਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਜੰਗਲਾਂ ਦੀ ਕਟਾਈ ਕਾਰਨ ਖ਼ਤਰੇ ‘ਚ ਹੈ ਤੇ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਹੁਣੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਕਰਨ ‘ਚ ਅਸਫ਼ਲ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਡੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਅਟੱਲ ਰੂਪ ‘ਚ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰੇਗਾ।”ਚੇਤੰਨ ਵਾਤਾਵਰਨਵਾਦ ਦੀ ਇਕ ਵੱਡੀ ਸਮਰਥਕ ਭੂਮੀ ਪੇਡਨੇਕਰ UNDP ਦੇ ਲਈ ਟਿਕਾਊ ਵਿਕਾਸ ਟੀਚਿਆਂ (SDG) ਲਈ ਪਹਿਲੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਕੀਲ ਵੀ ਹੈ।