ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਦੇ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਨਾਲ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾ : ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, – ਚੋਣ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰਤ ਇਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਅਤੇ ਅਕਸ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਵਿਚ ਲੱਗਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ’ਚ ਜਿੱਥੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਖੁਦ ਚਾਲ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਨ, ਉੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਬਨਿਟ ਸਾਥੀ ਵੀ ਪੂਰੀ ਸਰਗਰਮ ਭੂਮਿਕਾ ’ਚ ਹਨ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਚਿਹਰਾ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੰਚਾਂ ’ਤੇ ਆਪਣੀ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹਾਲ ਹੀ ’ਚ ਵਾਈ-20 ਅਤੇ ਜੀ-20 ਵਰਗੇ ਆਯੋਜਨਾਂ ’ਚ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਾ ਸਬੂਤ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਆਪਣੇ ਵੱਲ ਖਿੱਚਿਆ ਹੈ। ਪੇਸ਼ ਹਨ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਦੀ ‘ਜਗ ਬਣੀ’ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਅੰਸ਼ :
ਚੀਨ ਵਰਗਾ ਦੇਸ਼ ਵਾਈ-20 ਅਤੇ G-20 ਤੋਂ ਕੰਨੀ ਕੱਟ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ? ਇਸ ’ਤੇ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੀ-20 ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਜੀ-20 ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਕਰਨਾ ਭਾਰਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮਾਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ‘ਆਜ਼ਾਦੀ ਕਾ ਅੰਮ੍ਰਿਤ’ ਮਹਾਉਤਸਵ ਮਨਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ 75 ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਕਾਲ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤਾਕਤ ਕਿਵੇਂ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ।
ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਭਾਰਤ ਦਾ ਕੱਦ ਕਿਵੇਂ ਵਧ ਰਿਹਾ ਹੈ? ਅੱਜ ਜਦੋਂ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਹਿੱਸੇ ਵਿਚ ਕੁਝ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਜੋ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਉਦੋਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕੁਆਡ ਮੀਟਿੰਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਾਪ -21 (ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਜਲਵਾਯੂ ਪਰਿਵਰਤਨ ਕਾਨਫਰੰਸ) ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਾਪ-26 ਦੀ ਮੀਟਿੰਗ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਅਗਵਾਈ ਦੇਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਉਹ ਭਾਰਤ, ਜਿਸਨੂੰ 2014 ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਕ ਕਮਜ਼ੋਰ ਦੇਸ਼, ਇਕ ਕਮਜ਼ੋਰ ਆਰਥਿਕਤਾ ਵਜੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ, ਅੱਜ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਪੰਜਵੀਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਭਾਰਤ ਦੀ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਕਦੇ ਸਿਰ ਝੁਕਾ ਕੇ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਸੀ, ਅੱਜ ਅੱਖ ਮਿਲਾ ਕੇ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਹੈ।
ਇਹ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਦੇਸ਼ ਜੀ-20 ਵਿਚ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਆਇਆ? ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸਾਡੇ ਗੁਆਂਢੀ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਵੀ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ, ਗੁੰਮਰਾਹ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ। ਲੱਦਾਖ ਵਿਚ ਨਾ ਰਹੋ। G-20 ਸੰਗਠਨ ਅਤੇ ਵਾਈ-20 ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਇਸ ’ਤੇ ਸਵਾਲੀਆ ਨਿਸ਼ਾਨ ਖੜ੍ਹੇ ਕੀਤੇ ਹਨ ਪਰ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਬਰਾਬਰ ਸਫਲ ਬਣਾਇਆ। ਇਹ ਗਲੋਬਲ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਵਧਦੀ ਤਾਕਤ ਅਤੇ ਮੋਦੀ ਜੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਹੈ। ਦੁਨੀਆ ਦੇ 21 ਦੇਸ਼ ਇਸ ਵਿਚ ਆਏ। ਇਸ ਵਿਚ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਸਮੇਤ 113 ਲੋਕ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਇਹ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਬਿਆਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।
ਇਕ ਹੋਰ ਜੀ-20 ਦਾ ਗਠਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। 2024 ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਮਮਤਾ, ਸਮਤਾ, ਕੇਜਰੀਵਾਲ, ਕਾਂਗਰਸ ਵਜੋਂ ਤੁਸੀਂ ਕਿਵੇਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ? ਇਸ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ’ਚ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਖੋ 0+0 ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ’ਤੇ 0 ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਹ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਹੋਣ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗਾ।
ਨਾ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨੀਤੀ ਸਹੀ ਹੈ, ਨਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨੀਅਤ ਸਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਚਾਰਧਾਰਾ ਇਕੋ ਜਿਹੀ ਹੈ। ਉਹ ਮਜ਼ਬੂਰੀ ਦੇ ਸਾਥੀ ਹਨ। ਉਹ ਇਕ-ਦੂਜੇ ਦੀ ਕੁਰਸੀ ਖੋਹਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਜਦੋਂ ਕੇ. ਸੀ. ਆਰ. ਅਤੇ ਨਿਤੀਸ਼ ਬਾਬੂ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ। ਜਦੋਂ ਮਮਤਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਤਾਂ ਸਾਫ਼ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਮਮਤਾ ਜੀ ਦੇ ਸੂਬੇ ’ਚ ਹਿੰਦੂਆਂ ’ਤੇ ਹਮਲੇ ਹੋਏ। ਰਾਮਨੌਮੀ ਸ਼ੋਭਾ ਯਾਤਰਾ ’ਤੇ ਵੀ ਪਥਰਾਅ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਅੱਗਜ਼ਨੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ। ਮਮਤਾ ਜੀ ਦੇ ਸੂਬੇ ’ਚ ਇਕ ਧੀ ਨਾਲ ਜ਼ਬਰ-ਜਨਾਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਤਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਮੂਕ ਦਰਸ਼ਕ ਬਣ ਕੇ ਬੈਠੇ ਸਨ।
‘ਆਪ’ ਆਗੂ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ
ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਬਾਰੇ ਤਾਜ਼ਾ ਖੁਲਾਸੇ ਬਾਰੇ ਤੁਸੀਂ ਕੀ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੋਗੇ? ਇਸ ’ਤੇ ਅਨੁਰਾਗ ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਆਮ ਆਦਮੀ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਸੀ, ਅੱਜ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੀ ਹਾਲਤ ਹੈ? 45 ਕਰੋੜ ਦਾ ਬੰਗਲਾ ਸਿਰਫ ਇਸ ਦੇ ਨਵੀਨੀਕਰਨ ਲਈ ਹੈ। ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੇ ਪਰਦੇ ਲਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਮੈਂ ਪੁੱਛਦਾ ਹਾਂ, ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦੇ ਪਰਦੇ ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ ਪਏ ਹਨ? ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ ਸੰਗਮਰਮਰ ਲਈ 6 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ, ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ 12 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਲੱਕੜ ਦੀਆਂ ਕੰਧਾਂ, ਕਿਸ ਦਾ ਸਵਿਮਿੰਗ ਪੂਲ 6.5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਵਿਚ ਬਣਿਆ?
ਇਹ, ਕਿੱਥੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹਨ ਸਾਹਿਬ, ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬੰਗਲੇ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਚਾਰ ਹੋਰ ਬੰਗਲੇ ਵੀ ਖਾਲੀ ਕਰਵਾ ਲਏ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਕ ਪੈਲੇਸ ਬਣਾ ਲਿਆ ਹੈ।
ਮੇਰਾ ਸਵਾਲ ਹੈ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੂੰ? ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਹਿੰਦੇ ਸੀ ਕਿ ਜਦੋਂ ਸਾਡੇ ਲੋਕ ਰਾਜਨੀਤੀ ਵਿਚ ਆਉਣਗੇ, ਉਹ ਨਾ ਤਾਂ ਵੱਡੀ ਕਾਰ ਖਰੀਦਣਗੇ, ਨਾ ਕੋਈ ਵੱਡਾ ਬੰਗਲਾ, ਨਾ ਹੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲੈਣਗੇ। ਉਹ ਇੰਨੇ ਬੇਸ਼ਰਮ ਅਤੇ ਬੇਈਮਾਨ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਕ ਵੱਡੀ ਕਾਰ ਵੀ ਖਰੀਦ ਲਈ ਹੈ। ਦੋ ਰਾਜਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲੈ ਲਈ। ਇਕ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਚਾਰ ਬੰਗਲੇ ਲੈ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ 45 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਰੈਨੋਵੇਸ਼ਨ ਦਾ ਬਿੱਲ ਬਣਵਾਇਆ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ 10 ਲੱਖ ਦਾ ਟੀ. ਵੀ. ਸਾਹਿਬ। ਤੁਹਾਡੇ ਵਿਚੋਂ ਕਿਸ ਦੇ ਘਰ ਵਿਚ 10,50,000 ਦਾ ਟੀ.ਵੀ. ਹੈ, 15 ਟੀ.ਵੀ. ਲਗਾਏ ਹਨ ਅਤੇ 15 ਟਾਇਲਟ ਬਣਾਏ ਹਨ। ਪਖਾਨਿਆਂ ਵਿਚ ਏ. ਸੀ. ਤਾਂ ਲਗਾਏ ਗਏ ਹਨ ਪਰ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਗਰੀਬ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਇਕ ਵੀ ਟਾਇਲਟ ਨਹੀਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਦਿੱਲੀ ਦੇ 40 ਫੀਸਦੀ ਲੋਕ ਝੁੱਗੀਆਂ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਕ ਵੀ ਪੱਕਾ ਘਰ ਬਣਾ ਕੇ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ। ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਇਹ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੋਚ ’ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਆਮ ਆਦਮੀ ਦਾ ਨਾਂ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਆਗੂ ਬੇਈਮਾਨੀ, ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ, ਚੋਰੀ, ਧੋਖਾਧੜੀ ਅਤੇ ਲੁੱਟ ਲਈ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਹਾਲ ਦੇਖੋ, ਸਰਕਾਰ ਬਣਨ ਦੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਇਸ ਦੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਕਾਰਨ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਦਿੱਤਾ। ਹੁਣੇ-ਹੁਣੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਇਕ ਵਿਧਾਇਕ ’ਤੇ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਆਈ ਹੈ, ਮੈਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਹਿ ਸਕਦਾ। ਇਹ ਬੇਸ਼ਰਮੀ ਨਾਲ ਜੀ ਰਹੇ ਹਨ। ਦੇਖੋ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਕਸ ਕੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।
ਜੋ ਕਾਂਗਰਸ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀਆਂ, ਅਸੀਂ 9 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਕਰ ਕੇ ਵਿਖਾਇਆ
ਤੁਸੀਂ 2024 ਦੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਖਦੇ ਹੋ? ਇਸ ਸਵਾਲ ਦੇ ਜਵਾਬ ’ਚ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਸਿਰਫ ਭਾਜਪਾ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਤਸਵੀਰ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਜਿਸ ਦੇਸ਼ ਨੇ 9 ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਤਰੱਕੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ 45 ਕਰੋੜ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਹਨ, ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਬਣ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਜਨ ਧਨ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਲਾਭ ਮਿਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, ਡੀ.ਬੀ.ਟੀ.-ਲਾਭ ਦਾ ਪੈਸਾ ਸਿੱਧਾ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।