ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਵਾਪਰਿਆ ਕਾਰ ਹਾਦਸਾ, ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ

ਨਿਊਯਾਰਕ – ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਦੇ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋਣ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨਾਰਥਵੈਸਟ ਮਿਸੂਰੀ ਸਟੇਟ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਯਾਤਰੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਈ ਸੀ ਅਤੇ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਯੂਐਸ ਹਾਈਵੇਅ 71 ‘ਤੇ ਇੱਕ ਦਰਦਨਾਕ ਕਾਰ ਹਾਦਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਈ। ਕਾਰ ਦੇ ਇੱਕ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਲਾਈਟ ਦੇ ਖੰਭੇ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਹਿਤੀ ਗੰਭੀਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਸੇਂਟ ਜੋਸੇਫ, ਮਿਸੂਰੀ ਵਿੱਚ ਮੋਜ਼ੇਕ ਲਾਈਫ ਕੇਅਰ ਵਿਖੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ਗੰਭੀਰ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।
ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਹਿਤੀ ਸਰਵਾਈਕਲ ਸਪਾਈਨ ਫ੍ਰੈਕਚਰ, ਇਨਫਰਾਰੇਨਲ ਐਓਰਟਿਕ ਡਿਸਕਸ਼ਨ, ਛੋਟੀ ਆਂਤੜੀ ਦੇ ਛੇਕ, ਓਮੈਂਟਲ ਸੱਟ ਅਤੇ L2 ਵਰਟੀਬਰਾ ਦੇ ਬਰਸਟ ਫ੍ਰੈਕਚਰ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੈ। ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਲਈ ਇੱਕ ਫੰਡਰੇਜ਼ਰ ਪੇਜ ਸਥਾਪਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਾਹਿਤੀ ਦੀ ਚਚੇਰੀ ਭੈਣ ਜਾਹਨਵੀ ਭੇਰੀ ਨੇ GoFundMe ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ “ਸਾਹਿਤੀ ਦੀਆਂ ਮੋਜ਼ੇਕ ਲਾਈਫ ਕੇਅਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਰਜਰੀਆਂ (ਛੋਟੀ ਅੰਤੜੀ ਅਤੇ ਓਮੈਂਟਲ ਰਿਪੇਅਰ, ਐਓਰਟਿਕ ਗ੍ਰਾਫਟ ਪਲੇਸਮੈਂਟ, ਲੇਮਿਨੈਕਟੋਮੀ ਅਤੇ ਫਿਊਜ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਰਾਡਾਂ ਅਤੇ ਪੇਚਾਂ ਨਾਲ ਬਰਸਟ ਫ੍ਰੈਕਚਰ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣਾ) ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਉਹ ਆਈਸੀਯੂ ਵਿੱਚ ਹੈ।
ਭੇਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡਾਕਟਰਾਂ ਹਾਲੇ ਦੱਸ ਨਹੀਂ ਪਾ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ ਸੱਟਾਂ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਤੋਂ ਕਦੋਂ ਛੁੱਟੀ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਹੋਣ ਵਿਚ ਕਈ ਮਹੀਨੇ ਵੀ ਲੱਗ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਵੀ ਅਸੀਂ ਉਸ ਦੀ ਸਿਹਤਯਾਬੀ ਦੀ ਉਮੀਦ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਸਾਹਿਤੀ, ਇੱਕ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਵਿਦਿਆਰਥੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਮਾਪੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹਨ, ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਡਾਕਟਰੀ ਖਰਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਸਹਾਇਤਾ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਹਾਦਸੇ ਦੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਇੱਕ 39 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਨਿਊ ਜਰਸੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਇੰਟਰ-ਸਿਟੀ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨਾਲ ਟਕਰਾ ਜਾਣ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ।