ਸੁਨਕ ਨੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਚੇਤਾਵਨੀ, ਕਹੀਆਂ ਇਹ ਗੱਲਾਂ

ਲੰਡਨ ਰਿਸ਼ੀ ਸੁਨਕ ਨੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਪੀ.ਐੱਮ ਸੁਨਕ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ 2023 ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਯੂਕੇ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਸੁਨਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ‘ਮੈਂ ਝੂਠੀ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਦੇਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ‘ਚ ਸਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।’ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ “2023 ਸਾਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦੇਵੇਗਾ,ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਇਸਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਆਜ਼ਾਦੀ ਅਤੇ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਨਾ ਸਾਡਾ ਫਰਜ਼ ਹੋਵੇਗਾ।
ਰੂਸ ਅਤੇ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਯੁੱਧ ਦਾ ਦੁਨੀਆ ‘ਤੇ ਡੂੰਘਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਿਆ
ਸੁਨਕ ਨੇ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਵਿੱਚ ‘ਬੇਰਹਿਮ’ ਯੁੱਧ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਜੋਂ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ।ਉਸ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਬੇਮਿਸਾਲ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਉਭਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੂਸ ਨੇ ਪੂਰੇ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਵਹਿਸ਼ੀ ਅਤੇ ਗੈਰ-ਕਾਨੂੰਨੀ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਯੁੱਧ ਦਾ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਡੂੰਘਾ ਆਰਥਿਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਜੰਗ ਨੇ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੂੰ ਵੀ ਅਛੂਤਾ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ।
ਮੈਂ ਜਾਣਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਇਸਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਇਸ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਅਤੇ ਦੇਣ ਦੇ ਸਖ਼ਤ ਪਰ ਨਿਰਪੱਖ ਫ਼ੈਸਲੇ ਲਏ ਹਨ।ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੁਨਕ ਨੇ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰੇਗਾ। ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਰੂਸ ਅਤੇ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਯੁੱਧ ਵਿੱਚ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਦੇ ਨਾਲ ਖੜ੍ਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਯੂਕ੍ਰੇਨ ਲਈ ਨਿਰੰਤਰ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ।
ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ‘ਬਦਲਣ’ ਦੀ ਲੋੜ
ਵਿਰੋਧੀ ਲੇਬਰ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਸਰ ਕੀਰ ਸਟਾਰਮਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ‘ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸਾਲ’ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਨੂੰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਨੂੰ ‘ਬਦਲਣ’ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ।