ਪੈਰਿਸ: ਫਰਾਂਸ ਦੇ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਗਿਰੋਂਡੇ ਵਿਚ ਜੰਗਲੀ ਅੱਗ ਨੇ 3,200 ਹੈਕਟੇਅਰ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਸਾੜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ 840 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ। ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਕ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਅੱਗ ਕਾਰਨ ਇਲਾਕੇ ਵਿਚ ਪਾਰਾ 40 ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਪਾਰ ਚਲਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਸ਼ਿਨਹੂਆ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮੁਤਾਬਕਗਿਰੋਂਡੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੇ 900 ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਇਰਫਾਈਟਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਮਬੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ, ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵਿਭਾਗਾਂ ਤੋਂ ਸੇਵਾ ਕਰਮੀਆਂ ਦੇ ਆਉਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ।
ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਦੇਰ ਰਾਤ ਜਾਰੀ ਬਿਆਨ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਅੱਜ ਸਵੇਰ ਤੋਂ ਦੋ ਕੈਨੇਡੀਅਰ, ਇੱਕ ਡੈਸ਼ (ਜਹਾਜ਼) ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਵਾਟਰ ਬੰਬਰ ਹੈਲੀਕਾਪਟਰ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਸਥਾਨਕ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੇ ਪੋਰਗੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਨਗਰਪਾਲਿਕਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।ਇਸ ਵਿੱਚ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੋਈ ਹੋਰ ਨਿਕਾਸੀ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਖੁਸ਼ਕ ਮੌਸਮ ਅਤੇ ਗਰਮੀ ਦੀਆਂ ਲਹਿਰਾਂ ਕਾਰਨ ਇਸ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਗਿਰੋਂਡੇ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ 30,000 ਹੈਕਟੇਅਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ਮੀਨ ਸੜ ਗਈ ਸੀ।