ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ’ਚ ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਕਰਤਵਯਪੱਥ ਨੂੰ ਆਮ ਜਨਤਾ ਲਈ ਖੋਲ੍ਹਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਤਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕ ਇੰਡੀਆ ਗੇਟ ਕੰਪਲੈਕਸ ’ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਖੇਤਰ ਨੂੰ ਪਿਕਨਿਕ ਸਪਾਟ ’ਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਇੰਡੀਆ ਗੇਟ ਦਾ ਇਲਾਕਾ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਲਈ ਸਵੇਰ ਦੀ ਸੈਰ ਕਰਨ, ਦੌੜਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸੈਰ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਪਸੰਦੀਦਾ ਸਥਾਨ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਹੁਣ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਫਰੀਦਾ ਜੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਪਿਕਨਿਕ ਲਈ ਸੀਤਾਰਾਮ ਬਾਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਇੰਡੀਆ ਗੇਟ ਆਇਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੈਂਪਸ ’ਚ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਚਾਦਰ ਵਿਛਾ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਇਕ ਟੋਕਰੀ ਵਿਚ ਰੱਖੇ ਭੋਜਨ ਅਤੇ ਸਾਫਟ ਡ੍ਰਿੰਕਸ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਿਆ।
ਫਰੀਦਾ ਜੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਅਨੁਸਾਰ ਪਿਕਨਿਕ ਲਈ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ। ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ’ਚ ਪੁਲਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਡਿਊਟੀ ਮਾਰਗ ’ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੁਲਸ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਲੋਕ ਇੰਡੀਆ ਗੇਟ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ, ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਜਨਤਾ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਯਕੀਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਕਰਮੀ ਤਾਇਨਾਤ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਨਿਯਮਿਤ ਰੂਪ ਨਾਲ ਐਲਾਨ ਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਲੋਕ ਸੜਕ ਪਾਰ ਨਾ ਕਰਨ। ਉਹ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜਾਣ ਲਈ ਅੰਡਰਪਾਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨ।”