ਬਾਈਡੇਨ, ਟਰੂਡੋ ਨੂੰ ਪਛਾੜ PM ਮੋਦੀ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ 75 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਰੇਟਿੰਗ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਚੋਟੀ ‘ਤੇ ਹਨ।ਮੋਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਦੇ ਸਰਵੇਖਣ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਆਂਦਰੇਸ ਮੈਨੁਅਲ ਲੋਪੇਜ਼ ਓਬਰਾਡੋਰ ਦਾ ਨੰਬਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਐਂਥਨੀ ਅਲਬਾਨੀਜ਼ (58 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ) ਨਾਲ ਤੀਜੇ ਅਤੇ ਇਟਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਾਰੀਓ ਡਰਾਗੀ 54 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਰੇਟਿੰਗ ਨਾਲ ਚੌਥੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਹੇ।।
ਇਸ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ 22 ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ 41 ਫੀਸਦੀ ਰਹੀ। ਬਾਈਡੇਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ 39 ਫੀਸਦੀ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਫੂਮਿਓ ਕਿਸ਼ਿਦਾ ਦੀ ਰੇਟਿੰਗ 38 ਫੀਸਦੀ ਰਹੀ। ਮੋਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਪੌਲੀਟੀਕਲ ਇੰਟੈਂਲੀਜੈਂਸ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਆਸਟਰੀਆ, ਬ੍ਰਾਜ਼ੀਲ, ਜਰਮਨੀ, ਭਾਰਤ, ਮੈਕਸੀਕੋ, ਨੀਦਰਲੈਂਡ, ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆ, ਸਪੇਨ, ਸਵੀਡਨ ਅਤੇ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਚਾਲ-ਚਲਣ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਰੇਟਿੰਗਾਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜਨਵਰੀ 2022 ਅਤੇ ਨਵੰਬਰ 2021 ਵਿੱਚ ਵੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਵਿਸ਼ਵ ਨੇਤਾਵਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਸਨ।ਇਹ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਸਿਆਸੀ ਚੋਣਾਂ, ਚੁਣੇ ਹੋਏ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਵੋਟਿੰਗ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਅਸਲ-ਸਮੇਂ ਦੇ ਪੋਲਿੰਗ ਡੇਟਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮੋਰਨਿੰਗ ਕੰਸਲਟ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 20,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਲੋਬਲ ਇੰਟਰਵਿਊ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਗਲੋਬਲ ਲੀਡਰ ਅਤੇ ਕੰਟਰੀ ਟ੍ਰੈਜੈਕਟਰੀ ਡੇਟਾ ਕਿਸੇ ਦਿੱਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬਾਲਗਾਂ ਦੀ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮੂਵਿੰਗ ਔਸਤ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਹੈ. ਜਿਸ ਵਿਚ +/- 1-4 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਗਲਤੀ ਦਾ ਮਾਰਜਿਨ ਹੈ।
ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਔਸਤ ਨਮੂਨੇ ਦਾ ਆਕਾਰ ਲਗਭਗ 45,000 ਹੈ। ਦੂਜੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਨਮੂਨੇ ਦਾ ਆਕਾਰ ਲਗਭਗ 500-5,000 ਤੱਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਸਾਰੇ ਇੰਟਰਵਿਊ ਬਾਲਗਾਂ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਨਮੂਨਿਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਆਨਲਾਈਨ ਕਰਵਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਨਮੂਨਾ ਸਾਖਰ ਆਬਾਦੀ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਹੈ। ਹਰੇਕ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਉਮਰ, ਲਿੰਗ, ਖੇਤਰ ਅਤੇ ਕੁਝ ਖਾਸ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਾਰਤ ਸਰਕਾਰੀ ਸਰੋਤਾਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਅਤੇ ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਸਰਵੇਖਣਾਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਸਰਵੇਖਣਾਂ ਨੂੰ ਨਸਲ ਦੁਆਰਾ ਵੀ ਮਹੱਤਵ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਉੱਤਰਦਾਤਾ ਇਹਨਾਂ ਸਰਵੇਖਣਾਂ ਨੂੰ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਢੁਕਵੀਂ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।