ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ‘ਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ 10 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵਧੇਰੇ ਮਾਮਲੇ, ਓਮੀਕਰੋਨ ਦੇ ਨਵੇਂ ਵੇਰੀਐਂਟ ਨੇ ਵੀ ਵਧਾਈ ਚਿੰਤਾ

ਵੈਲਿੰਗਟਨ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਕਹਿਰ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਓਮੀਕਰੋਨ ਬੀ.ਏ.2.75 ਦੇ ਦੋ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਸਬਵੇਰੀਐਂਟ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ।ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਕੇਸ ਜਾਣੇ-ਪਛਾਣੇ ਆਯਤਿਤ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਰਹਿ ਰਹੇ ਹਨ।
ਸਮਾਚਾਰ ਏਜੰਸੀ ਸ਼ਿਨਹੂਆ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਇਹ ਪਹਿਲਾਂ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੇ ਛੇ BA.2.75 ਕੇਸਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਸਾਰੇ ਹਾਲ ਹੀ ਦੀ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ।BA.2.75 BA.2 ਦਾ ਇੱਕ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪਛਾਣਿਆ ਗਿਆ ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦਾ ਸਬਵੇਰੀਐਂਟ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇਸ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਰੂਪ ਹੈ। ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ BA.2.75 ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ BA.2 ਤੋਂ ਵੱਖਰੇ ਵਜੋਂ ਪਛਾਣਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਪ੍ਰਸਾਰਣਤਾ, ਇਮਿਊਨ ਇਮਿਊਨ ਏਵੇਸਵਿਟੀ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰਤਾ ਦੇ ਸਬੂਤ ਅਜੇ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਅਤੇ ਉੱਭਰ ਰਹੇ ਹਨ।
ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ 10,772 ਨਵੇਂ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨਾਲ 21 ਹੋਰ ਮੌਤਾਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ 348 ਕੋਵਿਡ ਕੇਸਾਂ ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਯਾਤਰਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ, 788 ਕੋਵਿਡ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 20 ਇੰਟੈਂਸਿਵ ਕੇਅਰ ਯੂਨਿਟਾਂ ਜਾਂ ਉੱਚ ਨਿਰਭਰਤਾ ਯੂਨਿਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। 2020 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ 1,508,837 ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੇ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ।