ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ – ਉੱਘੀ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਮਾਹਿਰ ਅੰਜਲੀ ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਨੇ ਵੈਟਰਨਜ਼ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਜਨਰਲ ਕੌਂਸਲ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਮੁਤਾਬਕ ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਅਮਰੀਕੀ ਨਿਆਂ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਕ੍ਰਾਈਮ ਡਿਵੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਡਿਪਟੀ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਅਟਾਰਨੀ ਜਨਰਲ ਹਨ। ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੂੰ ਵੈਟਰਨਜ਼ ਅਫੇਅਰਜ਼ ਦੇ ਅਮਰੀਕੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਜਨਰਲ ਕੌਂਸਲ ਵਜੋਂ ਨਾਮਜ਼ਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਸਾਬਕਾ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕਮਾਏ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰੀ ਲਾਭ ਅਤੇ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਦਇਆ, ਵਚਨਬੱਧਤਾ, ਉੱਤਮਤਾ, ਪੇਸ਼ੇਵਰਤਾ, ਇਮਾਨਦਾਰੀ, ਜਵਾਬਦੇਹੀ ਅਤੇ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਦੇ ਉੱਚੇ ਮਿਆਰਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਕੇ ਕਰਨਾ ਹੈ।
ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਦੌਰਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਤਿੰਨਾਂ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਵੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ ਨਾਰਥਰੋਪ ਗੁੰਮਨ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਈ ਸਹਾਇਕ ਜਨਰਲ ਕੌਂਸਲ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਵਜੋਂ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਗਲੋਬਲ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕੀਤੀ। ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਵਿੱਚ ਅਸਿਸਟੈਂਟ ਜਨਰਲ ਕੌਂਸਲ ਅਤੇ ਨਿਕਸਨ ਪੀਬੌਡੀ ਦੀ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਡੀਸੀ ਲਾਅ ਫਰਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਥੀ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ।
ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਇੱਕ ਸੰਘੀ ਵਕੀਲ ਸੀ। ਨਿਆਂ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਕਾਰਜਕਾਲ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਕੋਲੰਬੀਆ ਦੇ ਡਿਸਟ੍ਰਿਕਟ ਅਤੇ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਦੇ ਉੱਤਰੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਯੂਐਸ ਅਟਾਰਨੀ ਦੇ ਦਫਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਸੰਗਠਿਤ ਮੁਕੱਦਮੇ ਦੇ ਸੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਉਪ ਮੁਖੀ ਅਤੇ ਸੰਗਠਿਤ ਅਪਰਾਧ ‘ਸਟਰਾਈਕ ਫੋਰਸ’ ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਤੇ ਸੈਨੇਟ ਨਿਆਂਪਾਲਿਕਾ ਵਿੱਚ ਸੈਨੇਟਰ ਡਾਇਨੇ ਫੇਨਸਟਾਈਨ ਦੇ ਵਕੀਲ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੇ ਕੋਰਟਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਜਨਮੀ ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ “ਡਿਸਟ੍ਰਿਕਟ ਆਫ਼ ਕੋਲੰਬੀਆ ਸੁਪੀਰੀਅਰ ਕੋਰਟ” ਦੇ ਜੱਜ ਗ੍ਰੈਗਰੀ ਈ. ਮਿਡਜ ਲਈ ਇੱਕ ਕਲਰਕ ਵਜੋਂ ਆਪਣੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ ਜਾਰਜਟਾਊਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਤੇ ਹੇਸਟਿੰਗਜ਼ ਕਾਲਜ ਆਫ਼ ਲਾਅ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫ਼ੈਸਰ ਵਜੋਂ ਟ੍ਰਾਇਲ ਐਡਵੋਕੇਸੀ ਅਤੇ ਕ੍ਰਿਮੀਨਲ ਪ੍ਰੋਸੀਜਰ ਵੀ ਪੜ੍ਹਾਇਆ।