ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ : ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਮਰਾਨ ਖਾਨ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੇ ਕਵਾਡ ਗਠਜੋੜ ਦਾ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਮੈਂਬਰ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਰੂਸ ਤੋਂ ਰਿਆਇਤੀ ਤੇਲ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤਾਰੀਫ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਡਾਨ ਨਿਊਜ਼ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਇਮਰਾਨ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਵਾਡ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਭਾਰਤ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਰਾਹਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਛੋਟ ਵਾਲੇ ਰੂਸੀ ਤੇਲ ਨੂੰ ਖਰੀਦਿਆ।ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਉਹ ਕੰਮ ਹੈ ਜੋ ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਇੱਕ ਸੁਤੰਤਰ ਵਿਦੇਸ਼ ਨੀਤੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।
ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਇਮਰਾਨ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਹਿੱਤ ਸਰਵਉੱਚ ਸੀ ਪਰ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਸਥਾਨਕ ਮੀਰ ਜਾਫਰ ਅਤੇ ਮੀਰ ਸਾਦਿਕ ਬਾਹਰੀ ਦਬਾਅ ਅੱਗੇ ਝੁੱਕ ਗਏ, ਜਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਸ਼ਾਸਨ ਬਦਲਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਹੁਣ ਅਰਥਵਿਵਸਥਾ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸਿਰ ਰਹਿਤ ਮੁਰਗੇ ਵਾਂਗ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਹਨ।ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟਵੀਟ ‘ਤੇ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆ ਸੂਚਕਾਂਕ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੂੰ ਵੀ ਟੈਗ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੂਸ ਤੋਂ ਛੂਟ ਵਾਲਾ ਤੇਲ ਖਰੀਦਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 9.5 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਘਟਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਕੀਮਤ ਵੀ 7 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਘਟਾਈ ਹੈ।
ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਵਿਖੇ ਵਿਲਸਨ ਸੈਂਟਰ ਵਿਚ ਦੱਖਣੀ ਏਸ਼ੀਆਈ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਦਵਾਨ ਮਾਈਕਲ ਕੁਗਲਮੈਨ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਮਰਾਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣੇ ਆਖ਼ਰੀ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤ ਦੀ ਤਾਰੀਫ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।” ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਮਰਾਨ ਰੂਸ ਤੋਂ ਕਣਕ ਅਤੇ ਗੈਸ ਦੀ ਦਰਾਮਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ।