ਯੂਕਰੇਨ ‘ਚ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਆਪਣੇ 400 ਸੈਨਿਕ ਕਰੇਗਾ ਤਾਇਨਾਤ

ਓਟਾਵਾ : ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਫ਼ੌਜ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਕੁੱਲ 400 ਸੈਨਿਕ ਤਾਇਨਾਤ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 60 ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਮੰਤਰੀ ਅਨੀਤਾ ਆਨੰਦ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨਾਲ ਇੱਕ ਨਿਊਜ਼ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਆਨੰਦ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਯੂਨੀਫਾਇਰ ਦੇ ਵਿਸਥਾਰ ਅਤੇ ਵਿਸਤਾਰ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ। ਲਗਭਗ 340 ਮਿਲੀਅਨ ਡਾਲਰ ਦੇ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਿਖਲਾਈ ਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਨੂੰ ਵਧਾਵਾਂਗੇ, ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ 60 ਤੱਕ ਮੈਂਬਰ ਹੋਣਗੇ।
ਆਨੰਦ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਸੈਨਿਕ ਰਣਨੀਤੀ ਬਣਾਉਣ, ਵਿਸਫੋਟਕ ਯੰਤਰ ਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰਨ, ਸਨਾਈਪਿੰਗ, ਖੋਜ ਅਤੇ ਦਵਾਈ ਵਰਗੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਖਲਾਈ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੈਨੇਡਾ ਇਸ ਕਾਰਵਾਈ ਨੂੰ ਹੋਰ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਵਧਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 200 ਤੋਂ 400 ਤੱਕ ਦੁੱਗਣੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਪੱਛਮੀ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਕੇਂਦਰਿਤ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਲਈ ਜੋਖਮ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਸਿਖਲਾਈ ਅਤੇ ਸਹਾਇਤਾ ਮਿਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ ਅਤੇ ਰੂਸੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਏਗੀ ਕਿ ਫ਼ੌਜ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਹਿਣ।
ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 400 ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਦੀ ਸੀਮਾ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਕਿੰਨੇ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਣਾ ਹੈ, ਇਹ ਜ਼ਮੀਨੀ ਸਥਿਤੀ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਵਿਦੇਸ਼ ਮੰਤਰੀ ਮੇਲਾਨੀਆ ਜੋਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਹਮਰੁਤਬਾ ਦਮਿਤਰੋ ਕੁਲੇਬਾ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਵੱਲੋਂ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਯੂਨੀਫਾਇਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਸੀ।