ਸਿਡਨੀ : ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੂਬਿਆਂ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦਾ ਕਹਿਰ ਜਾਰੀ ਹੈ। ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ 92,264 ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ ਜਦਕਿ 22 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋਈ ਹੈ। ਐੱਨ.ਐੱਸ. ਡਬਲਊ. ਵਿਚ 12 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਐਂਟੀਜੇਨ ਟੈਸਟ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।ਵੱਡੇ ਨਵੇਂ ਨੰਬਰਾਂ ਵਿੱਚੋਂ, 61,387 RAT ਨਤੀਜੇ ਸਨ ਜੋ 1 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ ਸਨ। ਐੱਨ.ਐੱਸ. ਡਬਲਊ. ਹੈਲਥ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 50,729 ਪਿਛਲੇ ਸੱਤ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਸਨ। ਐੱਨ.ਐੱਸ. ਡਬਲਊ. ਹੈਲਥ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਕਾਰਾਤਮਕ RAT ਨਤੀਜੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ।
ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਵਿੱਚ 25 ਮੌਤਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ 37,169 ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਮਾਮਲੇ ਦਰਜ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ।ਐੱਨ.ਐੱਸ. ਡਬਲਊ. ਵਿੱਚ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਤੋਂ 8 ਵਜੇ ਤੱਕ 22 ਮੌਤਾਂ ਦਰਜ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ।ਇਹਨਾਂ ਵਿਚੋਂ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ 60 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦਾ, ਅੱਠ ਵਿਅਕਤੀ 70 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ, ਸੱਤ ਲੋਕ 80 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ, ਪੰਜ ਵਿਅਕਤੀ 90 ਦੇ ਦਹਾਕੇ ਦੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ 100 ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦਾ ਸੀ। ਮਰਨ ਵਾਲੇ 22 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ 14 ਦਾ ਟੀਕਾਕਰਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅੱਠ ਨੂੰ ਟੀਕਾ ਨਹੀਂ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।ਸੱਤ ਲੋਕ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮੀ ਸਿਡਨੀ ਤੋਂ ਸਨ, ਸੱਤ ਲੋਕ ਉੱਤਰੀ ਸਿਡਨੀ ਤੋਂ ਸਨ, ਤਿੰਨ ਲੋਕ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬੀ ਸਿਡਨੀ ਤੋਂ ਸਨ, ਦੋ ਲੋਕ ਅੰਦਰੂਨੀ ਸਿਡਨੀ ਤੋਂ ਸਨ।ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਪੂਰਬੀ ਉਪਨਗਰਾਂ ਦਾ ਸੀ, ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਕੇਂਦਰੀ ਤੱਟ ਤੋਂ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਸੇਸਨੌਕ ਖੇਤਰ ਤੋਂ ਸੀ।
ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ 2383 ਲੋਕ ਹਨ ਅਤੇ 182 ਆਈ.ਸੀ.ਯੂ. ਵਿੱਚ ਹਨ।ਐੱਨ.ਐੱਸ. ਡਬਲਊ. ਹੈਲਥ ਨੇ ਤੀਜੀ ਖੁਰਾਕਾਂ ਲਈ ਵੀ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੇ ਪੱਧਰਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਜਾਰੀ ਕਰਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਹ ਲੋਕ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੂਸਟਰ ਖੁਰਾਕ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ,ਹੁਣ ਤੱਕ ਇਹ ਗਿਣਤੀ 21.6 ਫੀਸਦੀ ਹੈ।