ਸਿਡਨੀ : ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਨਵੇ ਵੇਰੀਐਂਟ ਓਮੀਕਰੋਨ ਦੇ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਕਾਰਨ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਰਿਕਾਰਡ ਵਾਧਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ 24 ਘੰਟੇ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 10,000 ਦਾ ਅੰਕੜਾ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 32,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਵਾਧਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਛੂਤਕਾਰੀ ਓਮੀਕ੍ਰੋਨ ਵੇਰੀਐਂਟ ਅਤੇ ਸਿਡਨੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਢਿੱਲ ਕਾਰਨ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।
ਇੱਥੇ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਵਰਲਡ ਓ ਮੀਟਰ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚ 32,893 ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ ਜਦਕਿ ਪੀੜਤਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ 395,570 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।ਸਿਡਨੀ ਵਿੱਚ 15,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਹੋਰ 5,000 ਕੇਸ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਕਿਤੋਂ ਆਏ ਹਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 6,000 ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮੈਲਬੌਰਨ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸ਼ਹਿਰ ਹੈ।ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਛੇ ਨਵੀਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ ਜਦੋਂ ਕਿ 763 ਮਰੀਜ਼ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ 69 ਗੰਭੀਰ ਦੇਖਭਾਲ ਵਿੱਚ ਸਨ।
ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਕੌਟ ਮੌਰੀਸਨ ਵੱਧ ਰਹੀ ਵਾਇਰਸ ਸੰਖਿਆ ਅਤੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਦਰਪੇਸ਼ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਕੁਦਰਤੀ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਦਿਸੇ।ਮੌਰੀਸਨ ਨੇ ਨਵੇਂ ਸਲ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਹੜ੍ਹਾਂ, ਅੱਗਾਂ, ਕੁਝ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਸੋਕਾ, ਚੱਕਰਵਾਤ, ਤਾਲਾਬੰਦੀ, ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਚੂਹਿਆਂ ਦੀਆਂ ਮਹਾਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਅੱਜ ਸਾਡੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਮਜ਼ਬੂਤ​ਹੈ। ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹਾਂ। ਮੌਰੀਸਨ ਮੁਤਾਬਕ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਕੋਵਿਡ ਤੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਮੌਤ ਦਰ ਅਤੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੀ ਉੱਚ ਦਰ ਹੈ।