ਝਾਰਖੰਡ: ਅੱਠ ਬੱਚੀਆਂ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਚਾਈਆਂ ਗਈਆਂ, ਮਹਿਲਾ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਚਾਈਬਾਸਾ – ਝਾਰਖੰਡ ਦੇ ਪੱਛਮੀ ਸਿੰਘਭੂਮ ਸਥਿਤ ਦੱਖਣੀ-ਪੂਰਬੀ ਰੇਲ ਮੰਡਲ ਦੇ ਚੱਕਰਧਰਪੁਰ ਮੁੱਖ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਲੋਂ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਲਿਜਾਈਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਅੱਠ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਮੁਕਤ ਕਰਾਇਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹਿਲਾ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪੁਲਸ ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਹਿਲਾ ਚੱਕਰਧਰਪੁਰ ਦੇ ਦਿਹਾਤੀ ਖੇਤਰ ਹਿਜਿਆ, ਕੋਮਾਈ, ਇਚਾਕੁਟੀ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਅੱਠ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਕੰਮ ਦਿਵਾਉਣ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਤ੍ਰਿਪੁਰਾ ਲਿਜਾ ਰਹੀ ਸੀ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਰੇਲਵੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਬਲ (ਆਰ.ਪੀ.ਐੱਫ.) ਦੀ ਨੰਹੇ ਫਰਿਸ਼ਤੇ ਟੀਮ ਨੇ ਉੱਥੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਬੱਚੀਆਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੁਕਤ ਕਰਾਇਆ। ਪੁਲਸ ਨੇ ਬੱਚੀਆਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਥਿਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਸਿਰਜਣ ਮਹਿਲਾ ਵਿਕਾਸ ਮੰਚ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਚਾਈਲਡ ਲਾਈਨ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ। ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਸਾਰੀਆਂ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਚਾਈਬਾਸਾ ਸਥਿਤ ਬਾਲਿਕਾ ਛਾਇਆ ਗ੍ਰਹਿ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ। ਸਿਰਜਣ ਮਹਿਲਾ ਵਿਕਾਸ ਕਮੇਟੀ ਦੀ ਸਕੱਤਰ ਨਰਗਿਸ ਖਾਤੂਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੱਚੀਆਂ ਦੇ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਵਿੱਚ ਉਮਰ ਵਧਾਕੇ ਫਰਜ਼ੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਸੋਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਅੱਗੇ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ ।