ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ : ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਹਫ਼ਤੇ ਵਿਚ 18 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਔਸਤ ਦਰ ਨਾਲ ਲਗਾਤਾਰ ਵੱਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮਿਆਦ ਵਿਚ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ 92,800 ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਨ। ਇਹ ਵਾਧਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿਚ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਉਛਾਲ ਦੌਰਾਨ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੇਸ਼ ਹਾਲੇ ਵੀ 4.87 ਕਰੋੜ ਪੀੜਤਾਂ ਅਤੇ 7.94 ਲੱਖ ਮੌਤਾਂ ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।
ਬਲੂਮਬਰਗ ਨਿਊਜ਼ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਵੈਕਸੀਨਾਂ ਦੀ ਵਿਆਪਕ ਉਪਲਬਧਤਾ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਸਿਸਟਮ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਯੂਐਸ ਡਿਪਾਰਟਮੈਂਟ ਆਫ਼ ਹੈਲਥ ਐਂਡ ਹਿਊਮਨ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਦੀ ਏਜੰਸੀ ਦੁਆਰਾ ਸੰਕਲਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਅੰਕੜਿਆਂ ਮੁਤਾਬਕ, ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਦਾ ਰਿਬਾਉਂਡ ਪਿਛਲੇ ਨਵੰਬਰ ਜਿੰਨਾ ਹੀ ਖਰਾਬ ਹੈ।ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੇ ਜਾਂ ਸ਼ੱਕੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ ਇੱਕ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ 15 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ICU ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹਨ। ਕੋਲੋਰਾਡੋ, ਮਿਨੇਸੋਟਾ ਅਤੇ ਮਿਸ਼ੀਗਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ (ਇੰਟੈਂਸਿਵ ਕੇਅਰ ਅਧੀਨ) ਦਰਾਂ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 41 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ, 37 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅਤੇ 34 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹਨ।
ਮਿਸ਼ੀਗਨ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਯੂਐਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਤੀ ਵਿਅਕਤੀ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਦਰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਜਨਤਕ ਇਕੱਠਾਂ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣ ਅਤੇ ਟੀਕਾਕਰਣ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਆਫ ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਦੇ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਫਾਰ ਹੈਲਥ ਮੈਟ੍ਰਿਕਸ ਐਂਡ ਇਵੈਲੂਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਖਰਾਬ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਮੱਧ-ਪੱਛਮੀ ਅਤੇ ਰੌਕੀ ਪਹਾੜਾਂ ਵਿੱਚ ਹਫ਼ਤੇ ਬਾਅਦ ਕੇਸ ਵਧਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਏ।ਲਾਗਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇ ਲਗਭਗ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅਮਰੀਕਾ ਪਿਛਲੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਵਾਧੇ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਧੇਰੇ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਡੈਲਟਾ ਸੰਸਕਰਣ ਕਾਰਨ ਹੈ। ਮਾਹਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਟੀਕਿਆਂ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਆ ਘੱਟ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਇਸ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੱਡੀ ਲਹਿਰ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਯੂਐਸ ਰੈਗੂਲੇਟਰਾਂ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਬਾਲਗਾਂ ਲਈ ਕੋਵਿਡ-19 ਟੀਕਿਆਂ ਦੇ ਬੂਸਟਰ ਟੀਕੇ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ।