ਵੈਲਿੰਗਟਨ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿਚ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ 198 ਨਵੇਂ ਡੈਲਟਾ ਵੇਰੀਐਂਟ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਪ੍ਰਕੋਪ ਵਿੱਚ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੇ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ 6,532 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਨੇ ਵੱਡੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਜਾਂ ਕੁਝ ਜਨਤਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟੀਕਾਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ “ਮਾਈ ਵੈਕਸੀਨ ਪਾਸ” ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।
“ਮਾਈ ਵੈਕਸੀਨ ਪਾਸ” ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਟੀਕਾਕਰਨ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰਤ ਰਿਕਾਰਡ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਦੇ ਅੰਦਰ ਉਹਨਾਂ ਸਥਾਨਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ ਜਿੱਥੇ ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਫਰੇਮਵਰਕ ਦੇ ਤਹਿਤ ਟੀਕਾਕਰਨ ਦੇ ਸਬੂਤ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਮੁਤਾਬਕ ਨਵੇਂ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਕਲੈਂਡ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ 152, ਨੇੜਲੇ ਵਾਈਕਾਟੋ ਵਿੱਚ 30, ਨੌਰਥਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਪੰਜ, ਬੇਅ ਆਫ ਪਲੇਨਟੀ ਵਿੱਚ ਛੇ, ਲੇਕਸ ਡਿਸਟ੍ਰਿਕਟ ਹੈਲਥ ਬੋਰਡ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਦੋ, ਕ੍ਰਾਈਸਟਚਰਚ, ਮਿਡ ਸੈਂਟਰਲ ਅਤੇ ਵਾਇਰਾਰਾਪਾ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਮਵਾਰ ਇੱਕ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਮੰਤਰਾਲੇ ਦੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ 76 ਕੇਸਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਛੇ ਇੰਟੈਂਸਿਵ ਕੇਅਰ ਯੂਨਿਟਾਂ ਜਾਂ ਉੱਚ ਨਿਰਭਰਤਾ ਯੂਨਿਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੇ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਕੁੱਲ ਗਿਣਤੀ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ 9,290 ਹੈ।ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਅੱਧੀ ਸਵੇਰ ਤੱਕ, ਲਗਭਗ 700,000 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਆਪਣਾ “ਮਾਈ ਵੈਕਸੀਨ ਪਾਸ” ਡਾਊਨਲੋਡ ਕੀਤਾ ਸੀ।