ਭਾਰਤ ਨੇ ਚੀਨ ‘ਤੇ ਵਿਨ੍ਹਿੰਆ ਨਿਸ਼ਾਨਾ, ਕਿਹਾ-ਸਾਡੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਜ਼ਦਾਰ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੀ

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ-ਭਾਰਤ ਨੇ ਚੀਨ ‘ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਵਿਨ੍ਹੰਦੇ ਹੋਏ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਰਿਸ਼ਦ (ਯੂ.ਐੱਨ.ਐੱਸ.ਸੀ.) ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਤਰਜ਼ੀਹਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਪਣੇ ਵਿਕਾਸ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਗਲੋਬਲ ਇਕਜੁਟਤਾ ਨੂੰ ਬੜ੍ਹਾਵਾ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ‘ਕਰਜ਼ਦਾਰ’ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਂਦੀ।
ਮੌਜੂਦਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੈਕਸੀਕੋ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਰਿਸ਼ਦ ‘ਚ ‘ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦਾ ਪਾਲਣ: ਬਾਇਕਾਟ, ਅਸਮਾਨਤਾ ਅਤੇ ਸੰਘਰਸ਼’ ਵਿਸ਼ੇ ‘ਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਖੁੱਲੀ ਬਹਿਸ ਦੌਰਾਨ ਵਿਦੇਸ਼ ਸੂਬਾ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਾਹੇ ਉਰ ‘ਗੁਆਂਢੀ ਪਹਿਲਾਂ’ ਨੀਤੀ ਤਹਿਤ ਭਾਰਤ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀਆਂ ਨਾਲ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਅਫਰੀਕੀ ਭਾਈਵਾਲ ਦੇ ਜਾਂ ਹੋਰ ਵਿਕਾਸਸ਼ੀਲ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲ, ਭਾਰਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਅਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਤ ਸਮਰਥਨ ਦਾ ਸਰੋਤ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਬਣਿਆ ਰਹੇਗਾ।
ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਤਰਜ਼ੀਹਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਿਕਾਸ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਗਲੋਬਲ ਇਕਜੁਟਤਾ ਨੂੰ ਬੜ੍ਹਾਵਾ ਦੇਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੀ ਸਹਾਇਤਾ, ਹਮੇਸ਼ਾ ਮੰਗ-ਸੰਚਾਲਿਤ ਬਣੀ ਰਹੇ, ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਅਤੇ ਸਮਰਥਾ ਨਿਰਮਾਣ ‘ਚ ਯੋਗਦਾਨ ਕਰੇ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ਦਾਰ ਬਣਾਉਣ ਵਰਗੀ ਸਥਿਤੀ ਪੈਦਾ ਨਾ ਹੋਵੇ।