ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਅਯੁੱਧਿਆ, ਅਜਮੇਰ ਸ਼ਰੀਫ ਦੀ ਮੁਫਤ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਕੀਤਾ ਵਾਅਦਾ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਨਵੀਨਰ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਿਹਲਾਂ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣਨ ‘ਤੇ ਸੂਬੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਮੰਦਰ, ਅਜਮੇਰ ਸ਼ਰੀਫ ਅਤੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਮਵਾਰ: ਹਿੰਦੂਆਂ, ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਅਤੇ ਈਸਾਈਆਂ ਲਈ ਵੇਲੰਕੰਨੀ ਦੀ ਮੁਫਤ ਤੀਰਥਯਾਤਰਾ ਕਰਾਏਗੀ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਤੋਂ ‘ਚੰਗੇ ਸਪੰਦਨ’ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਯੋਜਨਾ, ਜੋ ਕਿ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ‘ਆਪ’ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਲਾਗੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜੇਕਰ ਪਾਰਟੀ 2022 ਦੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਦੁਹਰਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ਜਦੋਂ ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣੇਗੀ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਮੁਫਤ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦਿਆਂਗੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀਰਾਮ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਾਂਗੇ। ਈਸਾਈਆਂ ਨੂੰ ਵੇਲੰਕੰਨੀ ਦੀ ਮੁਫਤ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਜਮੇਰ ਸ਼ਰੀਫ ਦੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ਮੈਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸ਼ਿਰਡੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਧਾ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਿਰਡੀ ਦੀ ਵੀ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਾਂਗੇ। ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੁੱਝ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਨਾਲ 35,000 ਲੋਕ ਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲਿਆ।
ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੈਂ ਅਯੁੱਧਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਮੈਂ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਗਿਆ, ਰਾਮਲਲਾ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤੇ, ਮੈਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਲੱਗਾ। ਮੈਂ ਬਾਹਰ ਕਦਮ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਚਾਰ ਆਇਆ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਦੀ ਇੱਕ ਝਲਕ ਪਾ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਜੋ ਤਸੱਲੀ ਮਿਲੀ ਹੈ, ਉਹ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਜੋ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਅਨੁਭਵ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ਅੱਜ ਮੈਂ ਯੋਜਨਾ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਵਾਂਗੇ ਤਾਂ ਯੋਜਨਾ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੋਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੀਰਥਾਂ ਨੂੰ ਜੋੜਾਂਗੇ। ਹਰ ਕੋਈ ਤੀਰਥ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਚੰਗੇ ਸਪੰਦਨ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਆਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਗੋਆ ਲਈ ਵਧੀਆ ਹੋਵੇਗਾ।