ਜਦੋਂ ‘ਨਫ਼ਰਤ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ’ ਫੈਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ‘ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ’ ਕੀ ਹੈ: ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਾ ਕੋਈ ਮਤਲੱਬ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਇਹ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਜਦੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ‘ਨਫ਼ਰਤ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ’ ਫੈਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ‘ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ’ ਦਾ ਕੀ ਮਤਲੱਬ ਹੈ।
ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਇਹ ਟਿੱਪਣੀ ਅਸਾਮ ਦੇ ਦਰਾਂਗ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਲੰਘਣ ਹਟਾਉਣ ਦੇ ਅਭਿਆਨ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਕਥਿਤ ਕਤਲੇਆਮ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋਈ ਝੜਪ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦੋ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਅਤੇ 20 ਜਖ਼ਮੀ ਹੋਏ।
ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੈਮਰਾ ਲਏ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਮ੍ਰਿਤਕ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਸੀਨੇ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਲੱਗੀ ਹੈ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਘਟਨਾ ਦੀ ਕਾਨੂੰਨੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ।
ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਅਸਾਮ ਹੈਸ਼ਟੈਗ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੁੱਛਿਆ, ਜਦੋਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਨਫ਼ਰਤ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਫੈਲਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ ਕੀ ਹੈ? ਆਜ਼ਾਦੀ ਦਾ ਕੀ ਮਤਲੱਬ ਹੈ ਜੇਕਰ ਇਹ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ ਨਹੀਂ ਹੈ।