ਕੋਕਰਾਝਾਰ – ਅਸਾਮ ਦੇ ਬੋਡੋਲੈਂਡ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ (ਬੀ.ਟੀ.ਆਰ.) ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਥਾਨਾਂ ਤੋਂ, ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਲਿਬਰੇਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਬੋਡੋਲੈਂਡ (ਯੂ.ਐੱਲ.ਬੀ.) ਦੇ 10 ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਪੁਲਸ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਜਨਰਲ (ਬੀ.ਟੀ.ਆਰ.) ਐੱਲ. ਆਰ. ਬਿਸ਼ਨੋਈ ਨੇ ਇੱਥੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਸਾਮ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਸੀ.ਆਰ.ਪੀ.ਐੱਫ. ਦੇ ਸੰਯੁਕਤ ਅਭਿਆਨ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਸਾਰੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਫੜੇ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਗੁਟ ਦਾ ਸਵੈ-ਨਿਰਮਿਤ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਕਮਾਂਡਰ ਰਿੰਗਖਾਂਗ ਬਸੁਮਾਤਰੀ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਕੋਲੋਂ 12 ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ, ਰੰਗਦਾਰੀ ਵਸੂਲੀ ਦੇ 21 ਨੋਟ, ਇੱਕ ਹੈਂਡ ਗ੍ਰਨੇਡ ਅਤੇ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਕੋਕਰਾਝਾਰ ਦੇ ਉਲਟਾਪਾਨੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 18 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪੁਲਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਯੂ.ਐੱਲ.ਬੀ. ਦੇ ਦੋ ਸ਼ੱਕੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ‘ਤੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦਾ ਰੂਪ ਦੇਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲੱਗਾ ਸੀ। ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 21 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਇਸ ਘਟਨਾ ਦੀ ਹੇਠਲੇ ਅਸਾਮ ਦੇ ਡਿਵੀਜ਼ਨਲ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਜਯੰਤ ਨਾਰਲੀਕਰ ਦੁਆਰਾ ਜਾਂਚ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 15 ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਂਚ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।