ਕੈਨਬਰਾ : ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਇਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਕੋਰੋਨਾ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਦੀ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ ਉੱਥੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੇ ਕੋਵਿਡ-19 ਟੀਕਾਕਰਣ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਟਾਸਕਫੋਰਸ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਲੈਫਟੀਨੈਂਟ ਜਨਰਲ ਜੌਨ ਫ੍ਰੀਵੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਲਗਭਗ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਵੇਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਟੀਕਾਕਰਣ ਦੇ ਰਿਕਾਰਡ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਟੀਕਾਕਰਣ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਆ ਰਹੀ ਹੈ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਨਿਊਜ਼ ਕਾਰਪ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਲਈ ਇੱਕ ਕਾਲਮ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ,”ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਤੱਕ, ਸਾਡੀ ਪਹਿਲੀ ਖੁਰਾਕ ਦੀ ਦੇਸ਼ ਵਿਆਪੀ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦਰ 71.2 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਖੁਰਾਕ ਲਈ ਇਹ 46.2 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀ। ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 24.3 ਮਿਲੀਅਨ ਟੀਕੇ ਦੀਆਂ ਖੁਰਾਕਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।” ਉਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ,“ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ 70 ਅਤੇ 80 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਡਬਲ-ਡੋਜ਼ ਟੀਕਾਕਰਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਹਰ ਰਾਜ ਅਤੇ ਖੇਤਰ ਦੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਦੀ ਘੱਟ ਸੰਭਾਵਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ।”
ਐਤਵਾਰ ਦੀ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਸਥਾਨਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ 1,600 ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਵੇਂ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲਾ ਰਾਜ ਨਿਊ ਸਾਊਥ ਵੇਲਜ਼ (ਐਨ.ਐਸ.ਡਬਲਯੂ.), ਜਿਸ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਸਿਡਨੀ ਹੈ, ਵਿੱਚ 1,083 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਅਤੇ 13 ਮੌਤਾਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ।ਐਨ.ਐਸ.ਡਬਲਯੂ. ਹੈਲਥ ਦੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ, “16 ਜੂਨ 2021 ਤੋਂ ਐਨ.ਐਸ.ਡਬਲਯੂ. ਵਿੱਚ 241 ਕੋਵਿਡ-19 ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਮੌਤਾਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਮੈਲਬੌਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਰਾਜਧਾਨੀ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿਚ ਦੂਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਬਾਦੀ ਵਾਲੇ ਵਿਕਟੋਰੀਆ ਰਾਜ ਨੇ ਹੋਰ 507 ਨਵੇਂ ਸਥਾਨਕ ਕੇਸਾਂ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਕੀਤੀ। ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਕੈਪੀਟਲ ਟੈਰੀਟਰੀ (ACT) ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ 17 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਵਿੱਚ ਐਕਟਿਵ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 242 ਹੋ ਗਈ।