ਦੂਜੇ ਟੈੱਸਟ’ਚ ਟਾਸ ਦੇ ਜਿਥਆਦਾ ਮਾਇਨੇ ਨਹੀਂ ਸਨ – ਵਿਰਾਟ

ਚੇਨਈ – ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਜਿੱਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੱਚ ਕਹਾਂ ਤਾਂ ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਟਾਸ ਦੇ ਜਿਥਆਦਾ ਮਾਇਨੇ ਨਹੀਂ ਸਨ ਕਿਉਂਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਦੂਜੀ ਪਾਰੀ ਨੂੰ ਦੇਖੋ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਉਸ ਵਿੱਚ ਵੀ 300 ਦੇ ਨੇੜੇ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ
ਵਿਰਾਟ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਦੋਵੇਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਸੈਸ਼ਨ ਤੋਂ ਹੀ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਹੌਲੀ ਪਿੱਚ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਤੇਜਥ ਅਤੇ ਇਸ ਮੈਚ ‘ਚ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਸੀਾਂਖ਼ਾਲੀ ਸਟੈਂਡ ਦੇ ਨਾਲ ਘਰੇਲੂ ਮੈਦਾਨ’ਤੇ ਪਹਿਲਾ ਮੈਚ ਖੇਡਣਾ ਅਜੀਬ ਸੀ। ਸੱਚ ਕਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ’ਚ ਬਹੁਤ ਹੀ ਉਤਸ਼ਾਹਹੀਣ ਸੀ ਮੈਦਾਨ’ਤੇ ਊਰਜਾ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਪਾ ਰਹੇ ਸਾਂ, ਪਰ ਦੂਜੇ ਟੈੱਸਟ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਅੱਦਰ ਊਰਜਾ ਆਈ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਖੇਡਣ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਬਦਲਿਆ ਮੈਦਾਨ ਵਿੱਚ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਬਹੁਤ ਕੁੱਝ ਬਦਲ ਦਿੱਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਮੈਚ ਇਸ ਦੀ ਇੱਕ ਬਿਹਤਰੀਨ ਉਦਾਹਰਣ ਸੀ।”
ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਆਰ. ਅਸ਼ਵਿਨ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ, ”ਉਸ ਨੇ ਬਿਹਤਰੀਨ ਬੱਲੇਬਾਜਥੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋਈ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਸੀਾਂ ਮੈਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਆਪਣੇ ਡਿਫ਼ੈਂਸ’ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਸ ਪਿੱਚ’ਤੇ ਚਾਰੇ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਤਕ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਬੱਲੇਬਾਜਥੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ ਮੋਟੇਰਾ ਅਹਿਦਾਬਾਦ ਦਾ ਗ਼ੁਲਾਬੀ ਗੇਂਦ ਵਾਲਾ ਟੈੱਸਟ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਰਹੇਗਾ ਇੱਗਲੈਂਡ ਦੇ ਖੇਮੇ ਵਿੱਚ ਉਚ ਕੋਟੀ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਖੇਡ’ਤੇ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।”