ਕਰਨਾਟਕ ਸੰਕਟ : ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਪਹੁੰਚੇ ਦੋ ਆਜਾਦ ਵਿਧਾਇਕ, ਕਿਹਾ ਫਲੋਰ ਟੈਸਟ ਲਈ ਜਾਰੀ ਕਰੇ ਨਿਰਦੇਸ਼

ਬੈਂਗਲੁਰੂ— ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਦੋ ਆਜਾਦ ਵਿਧਾਇਕ ਆਰ.ਸ਼ੰਕਰ ਅਤੇ ਨਾਗੇਸ਼ ਨੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ‘ਚ ਤਤਕਾਲ ਸ਼ਕਤੀ ਪ੍ਰੀਖਣ ਕਰਵਾਉਣ ਦਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਦਾ ਅਨੁਰੋਧ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦਾ ਰੁੱਖ ਕੀਤਾ। ਕੱਲ ਕਰਨਾਟਕ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ‘ਚ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਫਲੋਰ ਟੈਸਟ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਕਰਨਾਟਕ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦੇਣ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕਰਨਾਟਕ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਦੇ ਰਮਾਡਾ ਹੋਟਲ ‘ਚ ਵਿਧਾਇਕ ਦਲ ਦੀ ਬੈਠਕ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਬੈਠਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕਰਨਾਟਕ ਬੀ.ਜੇ.ਪੀ. ਪ੍ਰਧਾਨ ਬੀ.ਐੱਸ. ਯੇਦਿਪੁਰੱਪਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਵਿਧਾਇਕ ਦਲ ਦੀ ਬੈਠਕ ਹੋਵੇਗੀ।
ਕਰਨਾਟਕ ‘ਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਫਲੋਰ ਟੈਸਟ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਬੈਠਕ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਕਰਨਾਟਕ ਪ੍ਰਭਾਰੀ ਕੇਸੀ ਵੇਣੁਗੋਪਾਲ, ਕਾਂਗਰਸ-ਜੇ.ਡੀ.ਐੱਸ. ਗਠਬੰਧਨ ਦੇ ਸਮਨਵਇਕ ਸਿਦਾਰਮੈਆ ਅਤੇ ਡਿਪਟੀ ਸੀ.ਐੱਮ. ਜੀ ਪਰਮੇਸ਼ਵਰ ਮੌਜੂਦ ਰਹਿਣਗੇ।
ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਕਰਨਾਟਕ ‘ਚ ਸੰਕਟ ਨਾਲ ਘਿਰੀ ਕਾਂਗਰਸ-ਜੇ.ਡੀ.ਐੱਸ. ਗਠਬੰਧਨ ਸਰਕਾਰ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ। ਕੱਲ ਰਾਜ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੁਮਾਰਸਵਾਮੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸਮਤ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਅਵਿਸ਼ਵਾਸ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ‘ਤੇ ਮਤਦਾਨ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੇ.ਆਰ. ਰਮੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਸਦਨ ਨੂੰ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰ ਤੱਕ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।
ਕੁਮਾਰਸਵਾਮੀ ਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਵੀ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦਾ ਰੁੱਖ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ‘ਚ ਰਾਜਪਾਲ ‘ਤੇ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਦੀ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ‘ਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਸੀ ਕਿ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨਸਭਾ ਦੀ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ‘ਚ ਭਾਗ ਲੈਣ ਲਈ ਮਜ਼ਬੂਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੁਮਾਰਸਵਾਮੀ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਰਾਜਪਾਲ ਸਦਨ ਨੂੰ ਉਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਨਿਰਧਾਰਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ‘ਤੇ ਬਹਿਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।