18 ਸਾਲ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਖ਼ਤਮ, ਰਣਜੀ ਟ੍ਰਾਫ਼ੀ ਖੇਡੇਗਾ ਉਤਰਾਖੰਡ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ – 18ਸਾਲ ਦੇ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਖਿਰਕਾਰ ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੀ ਇੱਕ ਟੀਮ ਰਣਜੀ ਟ੍ਰਾਫ਼ੀ ਖੇਡੇਗੀ ਕਿਉਂਕਿ BCCI ਨੇ ਆਗਾਮੀ ਸੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਰਾਜ ਦੇ ਘਰੇਲੂ ਕ੍ਰਿਕਟ ‘ਚ ਡੈਬਿਊ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਨੌਂ ਮੈਂਬਰੀ ਕੋਔਰਡੀਨੇਸ਼ਨ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਗਠਨ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਹੋਈ ਇੱਕ ਬੈਠਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਦੀ ਸਮਿਤੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿਨੋਦ ਰਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਤਰਾਖੰਡ ਰਣਜੀ ਟ੍ਰਾਫ਼ੀ ‘ਚ ਡੈਬਿਊ ਕਰੇਗਾ। ਨੌਂ ਮੈਬਰੀ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ‘ਚ ਰਾਜ ਦੇ ਵਿਭਿੰਨ ਕ੍ਰਿਕਟ ਸੰਘਾਂ ਦੇ 6 ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ ਉਤਰਾਖੰਡ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਨਾਮਿਤ ਮੈਂਬਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋਏ ਪ੍ਰੋਫ਼ੈਸਰ ਰਤਨਾਕਰ ਸ਼ੈਟੀ ਸਮੇਤ BCCI ਦੇ ਦੋ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਵੀ ਹੋਣਗੇ।
ਰਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਉਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਿਰੋਧੀ ਸੰਘਾਂ ਨੇ ਆਪਸੀ ਮਤਭੇਦ ਭੁਲਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਰਣਜੀ ਟ੍ਰਾਫ਼ੀ ‘ਚ ਰਾਜ ਦੀ ਟੀਮ ਦੀ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਯਕੀਨੀ ਹੋ ਸਕੇ। ਇੱਕ ਕਮੇਟੀ ਦਾ ਗਠਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ‘ਚ BCCI ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਵੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਅਗਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋਂ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ। ਬੈਠਕ ‘ਚ CEO ਮੈਂਬਰ ਡਾਇਨਾ ਐਡਲਜੀ ਅਤੇ BCCI ਦੇ CEO ਰਾਹੁਲ ਜੌਹਰੀ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ। BCCI ਦੀ ਤਕਨੀਕੀ ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਬਿਹਾਰ ਅਤੇ ਉੱਤਰਪੂਰਵ ਦੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਵੀ ਆਗਾਮੀ ਘਰੇਲੂ ਸੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰਨ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਰਣਜੀ ਟ੍ਰਾਫ਼ੀ ‘ਚ ਟੀਮਾਂ ਦੀ ਸੰਖਿਆ 36 ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।