ਆਰਮੀ ਚੀਫ ਵਿਪਿਨ ਰਾਵਤ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਮੁਲਾਕਾਤ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ— ਆਰਮੀ ਚੀਫ ਜਨਰਲ ਵਿਪਿਨ ਰਾਵਤ ਨੇ ਸੈਨਾ ਦੇ ਸਿਪਾਹੀ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਉਹ ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਪੁੰਛ ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਸ਼ਹੀਦ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਘਰ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਹੌਂਸਲਾ ਦਿੱਤਾ। ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਸੈਨਾ ਦੀ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਇਫਲਸ ਦੇ ਜਵਾਨ ਸਨ। ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਪੁਲਵਾਮਾ ਤੋਂ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਉਹ ਈਦ ਮਨਾਉਣ ਘਰ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ 14 ਜੂਨ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗੋਲੀਆਂ ਲੱਗੀ ਲਾਸ਼ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਉਥੇ ਸ਼ੁਜਾਤ ਬੁਖਾਰੀ ਨਾਮ ਦੇ ਇਕ ਪੱਤਰਕਾਰ ਨੂੰ ਵੀ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਦੋਵੇਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਕਾਰਨ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਮੇਤ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਕੀ ਹਿੱਸਿਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕੀਤੀ। ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਮੋਹਮੰਦ ਹਨੀਫ ਅਤੇ ਭਰਾ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅਲਟੀਮੇਟਮ ਦੇ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਕਿ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਰ ਕੇ ਬੇਟੇ ਦੀ ਸ਼ਹਾਦਤ ਦਾ ਬਦਲਾ ਲੈਣ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਉਹ ਖੁਦ ਬਦਲਾ ਲੈਣਗੇ। ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਦੇ ਪਿਤਾ ਮੋਹਮੰਦ ਹਨੀਫ ਖੁਦ ਵੀ ਸੈਨਾ ‘ਚ ਰਹਿ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਸੈਨਾ ਦੀ 44 ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਇਫਲਸ ਦੇ ਜਵਾਨ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਨੂੰ ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਅੰਗਰੇਜ਼ਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਉਹ ਈਦ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਪੁੰਛ ਜਾ ਰਹੇ ਸਨ। ਔਰੰਗਜ਼ੇਬ ਉਸ ਕਮਾਂਡੋ ਗਰੁੱਪ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਸਨ, ਜਿਸ ਨੇ ਹਿਜਬੁੱਲ ਕਮਾਂਡਰ ਸਮੀਰ ਟਾਇਗਰ ਨੂੰ ਮਾਰ ਸੁੱਟਿਆ ਸੀ। 16 ਜੂਨ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਤਿਮ ਵਿਦਾਈ ਦਿੱਤੀ ਗਈ।