ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨਾ ਬਿਆਨ, ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਕੋਈ ਭੇਦਭਾਵ ਨਹੀਂ, ਭਰਾ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਲੇਜੇ ਦਾ ਟੁਕੜਾ

ਪਟਨਾ— ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਨਤਾ ਦਲ (ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ.) ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਲਾਲੂ ਪ੍ਰਸਾਦ ਯਾਦਵ ਦੇ ਵੱਡੇ ਬੇਟੇ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅੰਦਰੂਨੀ ਝਗੜਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਬਿਹਾਰ ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ. ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਮਚੰਦਰ ਸਾਬਕਾ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨੇ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਹੈ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀ ਸਿਆਸਤ ਗਰਮਾ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ‘ਚ ਤੇਜ਼ ਪ੍ਰਤਾਪ ਦੇ ਨਾਮ ਨਾਲ ਬਣਾਏ ਗਏ ਟਵਿੱਟਰ ਅਕਾਉਂਟ ਰਾਹੀਂ ਇਸ਼ਾਰਿਆਂ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜਨੀਤੀ ਛੱਡਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ।
ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਯਾਦਵ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸਫਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ”ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਿਵਾਦ ਵਾਲੀ ਖ਼ਬਰ ਝੂਠੀ ਹੈ। ਮੇਰੇ ਮਨ ‘ਚ ਤੇਜਸਵੀ ਅਤੇ ਲਾਲੂਜੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਹਾਂ ਪਾਰਟੀ ‘ਚ ਕੁਝ ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾ ਯੁਵਾ ਕਾਰਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਨਹੀਂ ਦੇ ਰਹੇ ਹਨ। ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ. ਦੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਮਚੰਦਰ ਸਾਬਕਾ ਕਾਰਜਕਰਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਣਦੇਖਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।”
ਆਖਿਰ ਕੀ ਹੈ ਮਾਮਲਾ
ਦਰਅਸਲ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਟਵੀਟ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ, ”ਮੇਰਾ ਸੋਚਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਅਰਜੁਨ ਨੂੰ ਹਸਤਿਨਾਪੁਰ ਦੀ ਗੱਦੀ ‘ਤੇ ਬੈਠਾ ਕੇ ਅਤੇ ਖੁਦ ਦੁਆਰਕਾ ਚਲਾ ਜਾਵਾਂ। ਪਰ ਕੁਝ ਇਕ ‘ਚੁਗਲਾਂ’ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿੰਗਮੇਕਰ ਨਾ ਕਹਿਲਾਵਾਂ।” ਇਸ ਟਵੀਟ ਤੋਂ ਅੰਦਾਜ਼ੇ ਲਗਾਏ ਗਏ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਤੇ ਤੇਜਸਵੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਗੜਬੜ ਚਲ ਰਹੀ ਹੈ।”
ਹਾਲਾਂਕਿ ਤੇਜਸਵੀ ਬਾਰੇ ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ, ”ਉਹ ਮੇਰੇ ਕਲੇਜੇ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਹੈ। ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਤੱਤਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਭਰਾ-ਭਰਾ ਨੂੰ ਲੜਵਾਉਣ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਤੋੜੋ, ਲਾਲੂ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਤੋੜੋ ਪਰ ਅਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣ ਦੇਵਾਂਗੇ। ਸੀਨੀਅਰ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ।”
ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਤੱਤਾਂ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ
ਤੇਜ ਪ੍ਰਤਾਪ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਇਕ ਟਵੀਟ ਹੋਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ, ਜਿਸ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ, ”ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ. ਅਤੇ ਗੱਠਜੋੜ ਸਹਿਯੋਗੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 2019 ਲਈ ਇਕ ਨਵੀਂ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਵੱਡੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ ਪਰ ਸਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਰਾਰਤੀ ਤੱਤਾਂ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਜੋ ਇਸ ਏਕਤਾ ਨੂੰ ਸੰਨ੍ਹ ਲਗਾਉਂਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜੈ ਭੀਮ, ਜੈ ਬਹੁਜਨ, ਜੈ ਮੰਡਲ, ਜੈ ਹਿੰਦ।” ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਹ ਵੀ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਜਿਸ ਅਕਾਉਂਟ ਤੋਂ ਇਹ ਟਵੀਟਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਉਹ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਅਕਾਉਂਟ ਨਹੀਂ ਹੈ।”