ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦਰਮਿਆਨ ਖੇਡੇ ਗਏ, ਨਿਡਾਸ ਟਰਾਫ਼ੀ ਦੇ ਫ਼ਾਈਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਟੀਮ ਇੰਡੀਆ ਨੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਰੋਮਾਂਚਕ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਜਿੱਤ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਅਤੇ ਦਿੱਗਜ ਕੁਮੈਂਟੇਟਰ ਸੁਨੀਲ ਗਾਵਸਕਰ ਨੇ ਖੂਬ ਨਾਗਨ ਡਾਂਸ ਕੀਤਾ।
ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਨਾਗਨ ਡਾਂਸ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਲਈ ਜਿੱਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਖੁਸ਼ੀ ਮਨਾਉਣ ਦਾ ਇਕ ਅੱਲਗ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। ਜੋ ਇਸ ਤਿਕੋਣੀ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਖਿਲਾਫ਼ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਕਟਕੀਪਰ ਮੁਸ਼ਫ਼ਿਕੁਰ ਰਹੀਮ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜੋ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਬੇਹੱਦ ਲੋਕਪ੍ਰਿਯ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਹੀ ਨਹੀਂ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਜਦੋਂ ਫ਼ਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪੁੱਜਣ ਲਈ ਆਪਸ ਵਿੱਚ ਭਿੜੇ ਸਨ, ਤੱਦ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਨੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੂਰੀ ਟੀਮ ਨੇ ਮੈਦਾਨ ਉੱਤੇ ਖੂਬ ਨਾਗਣ ਡਾਂਸ ਕੀਤਾ ਸੀ।
ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾਈ ਫ਼ੈਂਸ ਨੇ ਫ਼ਾਈਨਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦਾ ਸਪੋਰਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਗੇਂਦ ਉੱਤੇ ਦਿਨੇਸ਼ ਕਾਰਤਿਕ ਨੇ ਛੱਕਾ ਜੜ ਕੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਸ ਨਾਗਣ ਡਾਂਸ ਸੈਲੀਬ੍ਰੇਸ਼ਨ ਖਟਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸਦੇ ਬਾਅਦ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਇਸ ਡਾਂਸ ਦਾ ਖੂਬ ਮਜ਼ਾਕ ਬਣਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਗਾਵਸਕਰ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਰਹੇ।