ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨ-ਏ-ਹੈਦਰ ਦੇਣ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚ ਉਠੀ ਮੰਗ

ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ : ਸ਼ਹੀਦ – ਏ – ਆਜਮ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦਾ ਸਰਵਉੱਚ ਬਹਾਦਰੀ ਇਨਾਮ ਨਿਸ਼ਾਨ-ਏ-ਹੈਦਰ ਲਈ ਮੰਗ ਜ਼ੋਰ ਫਡ਼ਨ ਲੱਗ ਪਈ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਲਾਹੌਰ ਦੇ ਸ਼ਾਦਮਾਨ ਚੌਕ ਉਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਕ ਤਸਵੀਰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਕ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ।
ਵਰਨਣਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਦੋ ਹੋਰ ਆਜਾਦੀ ਸੈਨਾਨੀਆਂ ਰਾਜਗੁਰੂ ਅਤੇ ਸੁਖਦੇਵ ਦੇ ਨਾਲ 23 ਮਾਰਚ, 1931 ਨੂੰ 23 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਲਾਹੌਰ ‘ਚ ਫ਼ਾਂਸੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।
ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਾਂਤ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਆਪਣੀ ਤਾਜ਼ਾ ਅਰਜੀ ਵਿਚ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਮੈਮੋਰਿਅਲ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਪ-ਮਹਾਂਦੀਪ ਦੀ ਆਜਾਦੀ ਲਈ ਆਪਣੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਮੰਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਸੰਸਥਾਪਕ ਕਾਇਦੇ ਆਜਮ ਮੋਹੰਮਦ ਅਲੀ ਜਿਨਾਹ ਨੇ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਪ-ਮਹਾਂਦੀਪ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਰਗਾ ਕੋਈ ਵੀਰ ਸ਼ਖਸ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਸਾਡੇ ਨਾਇਕ ਹਨ। ਉਹ ਮੇਜਰ ਅਜੀਜ ਭੱਟੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਸਰਵਉੱਚ ਬਹਾਦਰੀ ਇਨਾਮ (ਨਿਸ਼ਾਨ – ਏ – ਹੈਦਰ) ਪਾਉਣ ਦੇ ਹੱਕਦਾਰ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸਾਡਾ ਨਾਇਕ ਅਤੇ ਆਦਰਸ਼ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ।