ਸੈਕਸ ਸੀ.ਡੀ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਫਸੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਭੂਪੇਸ਼ ਬਘੇਲ

ਰਾਏਪੁਰ— ਸੰਸਦ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਇੰਚਾਰਜ਼ ਪੀ.ਐਲ ਪੁਨੀਆ ਦੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਸੈਕਸ ਸੀ.ਡੀ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ ਦੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਭੂਪੇਸ਼ ਬਘੇਲ ਨੂੰ ਫਸਾਉਣ ‘ਤੇ ਪਾਰਟੀ ਚੁੱਪ ਨਹੀਂ ਬੈਠੇਗੀ ਅਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਇਸ ਦਾ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਵਿਰੋਧ ਕਰੇਗੀ। ਪੁਨੀਆ ਨੇ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ‘ਚ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਕਿ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਦਬਾਅ ‘ਚ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ‘ਤੇ ਫਰਜ਼ੀ ਅਤੇ ਝੂਠਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਪਿੰਜਰੇ ਦੇ ਤੋਤੇ ਦੀ ਭੂਮੀਕਾ ਨਿਭਾ ਰਹੀ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਹ ਜੇਕਰ ਆਪਣੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਆਂਕੜਿਆਂ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਕਾਂਗਰਸ ਜਨ ਨੂੰ ਫਸਾਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਪਾਰਟੀ ਚੁੱਪ ਨਹੀਂ ਬੈਠੇਗੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਜਵਾਬ ਦਵੇਗੀ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੱਤਾਰੂੜ ਦਲ ਰਾਜ ‘ਚ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪੱਖ ‘ਚ ਬਣੇ ਮਾਹੌਲ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ‘ਚ ਇੱਕਠੀ ਹੋਈ ਭੀੜ ਨਾਲ ਘਬਰਾ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸੀ.ਬੀ.ਆਈ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਘੇਰਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਹੀ ਹੱਥ ਲੱਗੇਗੀ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਤੌਰ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕਾਂਗਰਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਡਰਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗੁਰੂ ਘਾਸੀ ਦਾਸ ਜਯੰਤੀ ਦੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲਗਾਤਾਰ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੂੰ ਸਤਨਾਮੀ ਮਤਦਾਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਰਿਝਾਉਣ ਦੀ ਕਵਾਇਦ ਨੂੰ ਸਾਫ ਨਕਾਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਆਸਥਾ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਮਾਮਲਾ ਹੈ, ਇਸ ਦਾ ਫੋਟੋ ਦੀ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨਾਲ ਕੁਝ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।
ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਅਜੀਤ ਜੋਗੀ ਦੀ ਫਿਰ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਵਾਪਸੀ ਲਈ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਨੂੰ ਨਕਾਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ‘ਤੇ ਪਹਿਲੇ ਹੀ ਰੋਕ ਲੱਗ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ਛੱਡ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਜਾਂ ਪਾਰਟੀ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਨਾ ਹੀ ਚਰਚਾ ਕਰਨੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਲੈਣਾ ਦੇਣਾ ਹੈ। ਜੋਗੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਧਾਇਕ ਦਲ ਦੀ ਉਪ-ਨੇਤਾ ਡਾ.ਰੇਣੂ ਜੋਗੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਾਂਗਰਸ ‘ਚ ਰਹੇਗੀ।