ਲੈਕਚਰਾਰ ਦੀ ਆਪਬੀਤੀ ਸੁਣ ਕੇ ਭਾਵੁਕ ਹੋਏ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ, ਲਗਾਇਆ ਗਲ ਨਾਲ

ਗੁਜਰਾਤ— ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨਾਲ ਸੰਵਾਦ ਸੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਇਕ ਪਾਰਟ-ਟਾਈਮ ਔਰਤ ਲੈਕਚਰਾਰ ਮਹਿਲਾਂ ਦੀ ਆਪਬੀਤੀ ਸੁਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਵੁਕ ਹੋਏ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਗਲ ਨਾਲ ਲਗਾਇਆ। ਗੁਜਰਾਤ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਪੜਾਅ ਦੇ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਹੁਲ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਰੰਜਨਾ ਅਵਸਥੀ ਨਾਲ ਸਮੇਤ ਰਾਜ ਦੇ ਲੈਕਚਰਾਰ, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸੈਸ਼ਨ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।
ਠਾਕੋਰਭਾਈ ਦੇਸਾਈ ਹਾਲ ‘ਚ ਰਾਹੁਲ ਦੇ ਭਾਸ਼ਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੀ ਰੰਜਨਾ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਣ ਲਈ ਮਾਈਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਭਾਵੁਕ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਪਾਰਟ-ਟਾਈਮ ਕਈ ਲੈਕਚਰਾਰਾਂ ਨੂੰ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਮੂਲ ਅਧਿਕਾਰ ਤੱਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹਨ।
22 ਸਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਨਖਾਹ ਲੱਗਭਗ 12000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਸੇਵਾ ‘ਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਈ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਭਰਿਆ ਦਿਨਾਂ ਚੋਂ ਨਿਕਲਣਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੋ ਤੱਕ ਕੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਣੇਪਾ ਛੁੱਟੀਆਂ ਤੱਕ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਾਂਗਰਸ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਸਿੱਖਿਆ ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਕੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ ਪੈਨਸ਼ਨ ਜ਼ਰੂਰ ਲਗਾਉਣ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣਾ ਮਾਈਕ ਮੰਚ ‘ਤੇ ਰੱਖ ਕੇ ਰੰਜਨਾ ਕੋਲ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹੋਸਲਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨੂੰ ਗਲ ਨਾਲ ਲਗਾ ਲਿਆ।