ਸ਼ਰਦ ਯਾਦਵ ਆਰ.ਜੇ.ਡੀ. ਦੀ ਰੈਲੀ ‘ਚ ਭਾਗ ਲੈਣ, ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਿਉਂ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਜਨਤਾ ਦਲ

ਪਟਨਾ—ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ਼ਰਦ ਯਾਦਵ ਨੇ ਮਹਾਗਠਜੋੜ ਤੋੜਨ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬਗਾਵਤੀ ਤੇਵਰ ਅਪਣਾ ਲਏ ਹਨ। ਜਨਤਾ ਦਲ ਨੇ ਸ਼ਰਦ ਯਾਦਵ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜਦ ਦੀ ਰੈਲੀ ‘ਚ ਭਾਗ ਲੈਣ। ਇਹ ਨੇਤਾ ਯਾਦਵ ਦੇ ਹਿਤਚਿੰਤਕ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੇਤਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਰੈਲੀ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਵੱਲੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਸ ਗਤੀਵਿਧੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸਬੂਤ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੈਂਬਰਤਾ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇ। ਪਾਰਟੀ ਤੋਂ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਸ਼ਰਦ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ‘ਚ ਚੱਲਣ ਨੂੰ ਆਜ਼ਾਦ ਹੋਣਗੇ। ਜਨਤਾ ਦਲ ਯਾਦਵ ਦੀ ਮੈਂਬਰਤਾ ਰੱਦ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਖਤਮ ਕਰ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਸੰਵਿਧਾਨ ਦੇ 10ਵੀਂ ਅਨੁਸੂਚੀ ਦੇ ਕਾਲਜ 2 ਤੋਂ ਇਹ ਗੱਲ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਟੀ ਵਿਰੋਧ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਸਦਨ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਦੀ ਮੈਂਬਰਤਾ ਰੱਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਬਿਹਾਰ ਤੋਂ ਰਾਜ ਸਭਾ ਸੰਸਦ ਜੈ ਨਾਰਾਇਣ ਨਿਸ਼ਾਦ, ਜਨਤਾ ਦਲ ਦੇ ਉਪੇਂਦਰ ਕੁਸ਼ਵਾਹਾ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ ਵਿਧਾਨ ਪਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਕਈ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਮੈਂਬਰਤਾ ਰੱਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਜਨਤਾ ਦਲ ਨੂੰ ਆਸ਼ਾ ਹੈ ਰਾਜ ਸਭਾ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸਭਾਪਤੀ ਵੈਂਕੇਯਾ ਨਾਇਡੂ ਸ਼ਰਦ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜਲਦ ਹੀ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਉਣਗੇ।