ਧਾਰਾ 35ਏ ‘ਤੇ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨਾ ਕਰਨ ਫਾਰੂਖ ਅਬਦੁੱਲਾ : ਡਾ. ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ

ਸ਼੍ਰੀਨਗਰ— ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਧਾਰਾ-35ਏ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ‘ਚ ਹੀ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਕਾਨਫਰੰਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਫਾਰੂਖ ਅਬਦੁੱਲਾ ਦੀ ਨਿੰਦਾ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਸਹਿਯੋਗ ਦੇਣ।
ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਐੈੱਨ. ਸੀ. ਕਾਂਗਰਸ ਧਾਰਾ 35ਏ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਵਧਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਦੋਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ‘ਚ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਇਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ‘ਚ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਡਾ. ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਫਾਰੂਖ ਅਬਦੁੱਲਾ ਵਰਗੇ ਵਿਅਕਤੀ, ਜੋ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪੱਥਰਬਾਜ਼ ਅੰਦੋਲਨ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ, ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਹਿਯੋਗ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਜਿੱਥੇ ਤੱਕ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਕੰਮ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਗਠਜੋੜ ਦੇ ਏਜੰਡੇ ਦੀ ਪੈਰਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਰੂਪ ‘ਚ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸੰਵਿਧਾਨਿਕ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਯਥਾਸਿਥਤੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਤੈਅ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੰਮੂ ਕਸ਼ਮੀਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਚਲ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਡਾ. ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਭਵਨ ‘ਚ ਰਾਮਨਾਥ ਕੋਵਿੰਦ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕੋਵਿੰਦ ਨੂੰ ਦਫ਼ਤਰ ਸੰਭਾਲਨ ‘ਤੇ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਭਾਰਤ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦਾ ਅਹੁੱਦਾ ਸੰਭਾਲਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਵਿੰਦ ਨਾਲ ਇਹ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਬੈਠਕ ਸੀ।