ਮੁੰਬਈ— ਸੋਮਵਾਰ ਦੀ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਇੰਡੀਅਨ ਕੋਸਟ ਗਾਰਡ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਹੋਰ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਇਕ ਫੈਕਸ ਭੇਜਿਆ, ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੁੰਬਈ ਅਲਰਟ ‘ਤੇ ਹੈ। ਕੋਸਟ ਗਾਰਡ ਦੇ ਸੰਦੇਸ਼ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਆਈ.ਐਸ.ਆਈ.ਐਸ. ਦੇ ਤਿੰਨ ਸ਼ੱਕੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਤੱਟ ਰੱਖਿਅਕ ਨੇ ਤਿੰਨ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਏਜੰਸੀਆਂ ਨੂੰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਗੁਪਤ ਰੱਖੀ ਗਈ ਹੈ। ਫੈਕਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਸ ਅਤੇ ਏਜੰਸੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕਈ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਵਰਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।
ਸੂਤਰਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਤੱਟ ਰੱਖਿਅਕ ਬਲ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਅਰਬ ਸਾਗਰ ‘ਚ ਸ਼ੱਕੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਤਿੰਨ ਆਈ.ਐਸ.ਆਈ.ਐਸ. ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਜੋ ਕਿ ਸਮੁੰਦਰ ਤੱਟ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਮੁੰਬਈ ‘ਚ ਘੁੰਮਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਮੁੰਬਈ ਪੁਲਸ ਦੇ ਸਿਖਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਫਿਲਹਾਲ ਇਸ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਕੁਝ ਵੀ ਬੋਲਣ ਤੋਂ ਕਤਰਾ ਰਹੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਮੁੱਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਤੱਟ ਰੱਖਿਅਕ ਵੱਲੋਂ ਫੈਕਸ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਵਰਤ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਤੱਟ ਰੱਖਿਅਕ ਬਲ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਸ਼ੱਕੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ‘ਚ ਬਿਓਰਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।
ਏਜੰਸੀਆਂ ਹੁਣ ਤੱਟ ਰੱਖਿਅਤ ਬਲ ਵੱਲੋਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ ਗਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਬੀਤੀ ਰਾਤ ਫੈਕਸ ਮਿਲਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੋਂ ਏਜੰਸੀਆਂ ਲਗਾਤਾਰ ਚੌਕਸ ਹੋ ਗਈਆਂ ਹਨ।