ਹਾਮਿਦ ਅੰਸਾਰੀ ਰਵਾਂਡਾ ਅਤੇ ਉਗਾਂਡਾ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਲਈ ਰਵਾਨਾ

ਦਿੱਲੀ— ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਹਾਮਿਦ ਅੰਸਾਰੀ ਰਵਾਂਡਾ ਅਤੇ ਉਗਾਂਡਾ ਦੀ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਐਤਵਾਰ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਏ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਪੂਰਬੀ ਅਫਰੀਕੀ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਦੇ ਨਾਲ ਦੋ-ਪੱਖੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ, ਨਾਲ ਹੀ ਉਥੇ ਕਈ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਗੇ। ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਰਵਾਂਡਾ ਲਈ ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਮੁੱਖ ਪੱਧਰੀ ਯਾਤਰਾ ਹੈ। ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨਾਂ ਦੇ ਸੱਦੇ ‘ਤੇ ਉਥੇ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਅੰਸਾਰੀ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਮੰਤਵ ਸਬ-ਸਹਾਰਾ ਅਫਰੀਕਾ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੂਟਨੀਤਕ ਦਖ਼ਲ ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਕਰਨਾ ਹੈ।  ਰਵਾਂਡਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੰਸਾਰੀ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਉਗਾਂਡਾ ਪੁੱਜਣਗੇ। 1997 ਦੇ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਉਗਾਂਡਾ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਇਹ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁੱਖ ਪੱਧਰੀ ਦੋ-ਪੱਖੀ ਸ਼ਿਸ਼ਟਮੰਡਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਉਪ-ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਸਲਮਾ ਅੰਸਾਰੀ, ਸਮਾਜਿਕ ਨਿਆਂ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰਿਤਾ ਰਾਜ ਮੰਤਰੀ ਵਿਜੈ ਸਾਂਪਲਾ, ਸੰਸਦ ਕਣੀਮੋਈ, ਰਣਵਿਜੈ ਸਿੰਘ, ਰਾਣੀ ਨਾਰਾ ਅਤੇ ਪੀ.ਕੇ ਬੀਜੂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਰਵਾਂਡਾ ‘ਚ ਅੰਸਾਰੀ ਕਿਗਾਲੀ ‘ਚ ਸਮੂਹਿਕ ਨਰਸੰਹਾਰ ਸਮਾਰਕ ‘ਚ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਂਟ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਸਮੁਦਾਇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨਗੇ। ਰਵਾਂਡਾ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਭੋਜਨ ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣਗੇ।

LEAVE A REPLY