7ਪਣਜੀ— ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸੋਨੀਆ ਗਾਂਧੀ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਨਾਲੋਂ ਗੋਆ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਗੋਆ ‘ਚ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਦੇ ਲੋਕ ‘ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ’ ਹਨ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਸ਼ਾਮ ਫਟੋਡਾ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਇਕ ਚੋਣ ਸਭਾ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ‘ਗੋਆ ‘ਚ ਆ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਕੁਝ ਹੀ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀ ਇੱਥੇ ਆਈ ਸੀ। ਇਹ ਪਿੰਡ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 30 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਹੈ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਭਾਸ਼ਣ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ‘ਚ ਕਿਹਾ, ‘ਜਦੋਂ ਦਿੱਲੀ ਵਾਪਸ ਆਇਆ ਤਾਂ ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੋ ਤੁਸੀਂ, ਤਾਂ ਕਹਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਗੋਆ ਵਾਪਸ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ।” ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਮੈਨੂੰ ਗੋਆ ਦੀ ਹਵਾ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਗੋਆ ‘ਚ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਗੋਆ ‘ਚ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ। ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਮੱਧ ‘ਚ ਸੋਨੀਆ ਨੇ ਤੱਟੀ ਰਾਜ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਆਪਣੇ ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਦੱਖਣੀ ਗੋਆ ਦੇ ਇਕ ਰਿਜ਼ਾਰਟ ‘ਚ ਰੁਕੀ ਸੀ। ਆਪਣੀ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੇ ਇਕ ਨਿੱਜੀ ਅਜ਼ਾਇਬ ਘਰ ਗਈ ਸੀ। ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਫੋਟਰਪਾ ‘ਚ ਇਕ ਮੰਦਰ ਵੀ ਗਈ ਸੀ ਜੋ ਮਾਰਗੋ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 30 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਹੈ।

LEAVE A REPLY