ਸੋਨੋਵਾਲ ਨੇ ਕੀਤੀ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਸਰਹੱਦ ਸੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਮੰਗ

6ਗੁਹਾਟੀ : ਆਸਾਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਸਰਬਾਨੰਦ ਸੋਨੋਵਾਲ ਨੇ ਘੁਸਪੈਠ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਭਾਰਤ-ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸੀਲ ਕਰਨ ਦੀ ਕੇਂਦਰ ਤੋਂ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਕਰੀਬ 71 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਸਰੱਹਦ ‘ਤੇ ਅਜੇ ਤੱਕ ਬਾੜ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ ਹੈ। ਸ਼੍ਰੀ ਸੋਨੋਵਾਲ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਤੋਂ ਇੱਥੇ ਆਏ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਧੁਬਰੀ ਸੈਕਟਰ ‘ਚਸਰਹੱਦ ‘ਤੇ 67 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਅਜੇ ਤੱਕ ਬਾੜ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਰੀਮ ਨਗਰ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਵੀ ਤਿੰਨ-4 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਬਾੜ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਤੇ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜਨਾਥ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਮਿਲ ਕੇ ਇਹ ਅਪੀਲ ਕਰ ਚੁਕੇ ਹਨ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫੌਜ ਨੂੰ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੀਲ ਕਰਨ ਲਈ 71 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਬਾੜ ਲਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਉਦੋਂ ਘੁਸਪੈਠ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕੇਗੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜ ‘ਚ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਇਹ ਵਾਅਦਾ ਕਰ ਚੁਕੇ ਸਨ ਕਿ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਘੁਸਪੈਠ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਲਈ ਇਹ ਕੰਮ ਪਹਿਲੇ ਹੈ।

LEAVE A REPLY