ਹੁਣ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਇਸ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਹੋਵੇਗੀ ਜ਼ਬਤ

4ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ :  ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਇਕ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 2007 ਦੇ ਲਾਲ ਮਸਜਿਦ ਅਭਿਆਨ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਮੌਲਵੀ ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਸਾਬਕਾ ਤਾਨਾਸ਼ਾਹ ਪਰਵੇਜ਼ ਮੁਸ਼ਰਫ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਹਨ। ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ 73 ਸਾਲ ਦੇ ਮੁਸ਼ਰਫ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਲਾਲ ਮਸਜਿਦ ਅਭਿਆਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਮੌਲਵੀ ਅਬਦੁਲ ਰਸ਼ੀਦ ਗਾਜੀ ਦੇ ਕਤਲ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਚੱਲਇਆ ਹੈ।
ਫਿਲਹਾਲ ਮੁਸ਼ਰਫ ਦੁਬਈ ‘ਚ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਮੈਡੀਕਲ ਜਾਂਚ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੋਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਅਤੇ ਪੱਧਰ ਜੱਜ ਪਰਵੇਜ ਉਲ ਕਾਦਿਰ ਮੇਨਨ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁਸ਼ਰਫ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਨੂੰ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ। ਮੌਲਵੀ ਦੀ ਪੈਰਵੀ ਕਰ ਰਹੇ ਵਕੀਲ ਤਾਰਿਕ ਅਸ਼ਦ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਜਾਇਦਾਦ ਜ਼ਬਤ ਕਰਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਮੁਸ਼ਰਫ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਣ ‘ਚ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਅਸਫਲ ਰਹੇ ਹਨ।
ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਮੁਸ਼ਰਫ ਦੇ ਵਕੀਲ ਅਫਤਰ ਸ਼ਾਹ ਦੀ ਇਸ ਅਪੀਲ ਨੂੰ ਖਾਰਿਜ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਲਾਲ ਮਸਜਿਦ ਅਭਿਆਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਫੌਜ ਨਾਗਰਿਕ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸਹਿਯੋਗ ‘ਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਆਰਮਡ ਫੋਰਸਿਜ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਅਪਰਾਧਿਕ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ।

LEAVE A REPLY