4ਡਰਬਨ : ਮਲੇਸ਼ਿਆ  ਦੇ ਗਾਇਬ ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਇੱਕ ਤਰਫ ਟੁਕੜਾ ਦੱਖਣ ਅਫਰੀਕਾ ਤੋਂ ਮਿਲਿਆ ਹੈ।  ਸਥਾਨਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ  ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹਿੰਦ ਮਹਾਸਾਗਰ ਤੋਂ ਗਾਇਬ ਏਮਏਸ37 ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਲੇਸ਼ਿਆ  ਦੇ ਯਾਤਾਇਆਤ ਮੰਤਰੀ  ਲਿਓਵ ਟਯੋਂਗ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਮਲਵਾ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇੰਨੀ ਜਲਦੀ ਇਹ ਕਹਿ ਪਾਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਉਸੀ ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਹੈ।  ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਜੁਲਾਈ ਵਿੱਚ ਜਹਾਜ਼  ਦੇ ਖੰਭ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਹਿੰਦ ਮਹਾਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਰੀਊਨਿਅਨ ਟਾਪੂ ਉੱਤੇ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ । ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਮੋਜ਼ਾੰਬੀਕ  ਦੇ ਹਿੰਦਮਹਾਸਾਗਰ ਸਥਿਤ ਟਾਪੂ  ਦੇ ਤਟ ਉੱਤੇ ਵੀ ਜਹਾਜ਼ ਦਾ ਮਲਵਾ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।  ਗਰੇ ਰੰਗ  ਦੇ ਦੋ ਟੁਕੜੇ ਜਿਨਪਰ ‘ਨੋ ਸਟੇਪ’ ਲਿਖਿਆ ਸੀ ਸਮੁੰਦਰ  ਦੇ ਕੰਡੇ ਰੇਤ ਉੱਤੇ ਮਿਲੇ ਹਨ ਉਥੇ ਹੀ ਇੱਕ ਲੰਮਾ ਧਾਤੁ ਦਾ ਟੁਕੜਾ ਕਿਸੇ ਪਰਯਟਨ ਨੂੰ ਮਿਲਿਆ ਸੀ । ਉਲੇਖਨੀਯ ਹੈ ਕਿ 8 ਮਾਰਚ 2014 ਨੂੰ 239 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਿਹਾ ਜਹਾਜ਼ ਅਸਮਾਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਲਾਪਤਾ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ  ।  ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕਵਾਲਾਲੰਪੂਰ ਤੋਂ ਬੇਜਿੰਗ ਜਾ ਰਹੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੇ ਆਪਣਾ ਰਸਤਾ ਬਦਲਿਆ ਸੀ,  ਜਿਸਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਆਸਟਰੇਲਿਆ  ਦੇ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟੀਮ ਹਿੰਦਮਹਾਸਾਗਰ ਵਿੱਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ।

LEAVE A REPLY