thudi-sahat-300x150ਖੂਨ ‘ਚ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵੱਧ ਜਾਣ ਨਾਲ ਸਿਰਫ਼ ਦਿਲ ਨੂੰ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਸ਼ਰੀਰ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ, ਅਜਿਹਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਸੈਕਸ ਸਪੈਸ਼ਲਿਸਟ ਸੂਰਜਵੰਸ਼ੀ ਦਵਾਖਾਨੇ ਦਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਅੱਜਕੱਲ੍ਹ ਆਪਣੀ ਮੈੱਨਜ਼ ਕਲੱਬ ਦੀ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਵੀ ਖੋਲ੍ਹੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜਿਸ ਤਹਿਤ ਉਹ ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਫ਼ੌਲਾਦੀ ਨੁਸਖ਼ਾ ਔਰਡਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੈਕਸ ਲਾਈਫ਼ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਉਮਰ ਭਰ ਦੀ ਗੈਰੰਟੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਰੀਰ ਵਿੱਚ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧਣ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨਾਤ ਬਾਰੇ ਅੱਗੇ ਗੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਸੂਰਜਵੰਸ਼ੀ ਦਵਾਖ਼ਾਨੇ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ, ਯਾਦਦਾਸ਼ਤ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਾ ਨਤੀਜ਼ਾ ਯੌਨ ਨਿਸ਼ਕਿਰਿਅਤਾ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਲੱਸਣ-ਪਿਆਜ ਅਤੇ ਟਮਾਟਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਖਾਣਾ ਪਕਾਉਣ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੋਂ ਲਸਣ ਦੀ ਹੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ ਕਈ ਸ਼ੋਧ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਲਈ ਇਸ ਦੇ ਕਈ ਫ਼ਾਇਦਿਆਂ ਦਾ ਪਤਾ ਵੀ ਚੱਲਿਆ ਹੈ। ਇੱਕ ਸ਼ੋਧ ਅਨੁਸਾਰ ਹਰ ਦਿਨ ਲੱਸਣ ਦੀ ਇੱਕ ਕਲੀ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦੀ ਹੈ।
ਓਟਸ ਜਾਂ ਜਈ-ਨਾਸ਼ਤੇ ਲਈ ਜਈ ਯਾਨੀ ਓਟਸ ਵਧੀਆ ਹਨ। ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਖ਼ੁਸ਼ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਸਗੋਂ ਇਸ ਨਾਲ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤਕ ਪੇਟ ਵੀ ਭਰਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਓਟਸ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਚੰਗਾ ਲੱਗੇ ਤਾਂ ਉਸ ‘ਚ ਮੇਵੇ ਵੀ ਮਿਲਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।
ਜੈਤੂਨ-ਔਲਿਵ ਆਇਲ ਰਸੌਈ ਦੀ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੁਕਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵਰਤਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੈਤੂਨ ‘ਚ ਮੋਨੋਸੈਚੁਰੇਟੇਡ ਫ਼ੈਟੀ ਐਸੀਡਜ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈੱਸ਼ਰ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਲੱਸਣ ਨੂੰ ਜੈਤੂਨ ਦੇ ਤੇਲ ‘ਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਵੀ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਗ੍ਰੀਨ ਟੀ-ਚੀਨ ਅਤੇ ਮੱਧ ਏਸ਼ੀਆ ਦੇ ਹੋਰ ਦੇਸ਼ਾਂ ‘ਚ ਖਾਣੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗ੍ਰੀਨ ਟੀ ਪੀਣ ਦਾ ਚੱਲਣ ਹੈ। ਆਮ ਧਾਰਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸ਼ਰੀਰ ‘ਚੋਂ ਬਸਾ ਨੂੰ ਕੱਢ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਕਈ ਸ਼ੋਧ ਇਹ ਵੀ ਸਾਬਿਤ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਕਿ ਦਿਨ ‘ਚ ਦੋ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਗ੍ਰੀਨ ਟੀ ਪੀਣ ਨਾਲ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।
ਮੇਵੇ-ਮੇਵਿਆਂ ‘ਚ ਖ਼ਾਸ ਕਰ ਕੇ ਬਾਦਾਮ ਦਿਲ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਚੰਗੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਫ਼ਾਈਬਰ ਅਤੇ ਐਂਟੀਔਕਸੀਡੈਂਟ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਕੋਲੈਸਟਰੋਲ ਨੂੰ ਖੂਨ ‘ਚ ਮਿਲਾਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ‘ਚ ਕੈਲੋਰੀਜ਼ ਵੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਲ ਕੇ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।
ਸੋਇਆਬੀਨ-ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਸੋਇਆਬੀਨ ਆਪਣੇ ਆਪ ‘ਚ ਸੰਪੂਰਨ ਆਹਾਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੋਇਆਬੀਨ ‘ਚ ਆਈਸੋਫ਼ਸੈਵੋਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕੈਲੋਸਟਰੋਲ ‘ਤੇ ਵਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਦਾਲਾਂ ਵੀ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਜਿਸ ‘ਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫ਼ਾਈਬਰ ਵੀ।
ਸੂਰਜਵੰਸ਼ੀ ਦਵਾਖ਼ਾਨੇ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸੇ ਹਫ਼ਤੇ ਆਈ ਇੱਕ ਖ਼ਬਰ ਅਨੁਸਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਘਿਓ ਤੇ ਮੱਖਣ ਨੂੰ ਸਿਹਤ ਵਿਰੋਧੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ‘ਚੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿਭਾਗ ਹਰ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜੀਆਂ-ਕਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਿਹਤ ਵਿਰੋਧੀ ਹਨ ਤੇ ਕਿਹੜੀਆਂ ਨਹੀਂ।ਅਮਰੀਕੀ ਹਾਰਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਕਾਲਜ ਔਫ਼ ਕਾਰਡੀਔਲੋਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਘਿਓ ਤੇ ਮੱਖਣ ਦਾ ਬਲੱਡ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਨਾਲ ਕੋਈ ਸਬੰਧ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕੁਝ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਚੀਨੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਿਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਰਦਾਨਾ ਕਮਜ਼ੋਰੀ, ਠੰਡੇਪੰਨ, ਸ਼ੀਘਰ ਪਤਨ, ਨਸਾਂ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ, ਧਾਂਤ, ਸਪਨਦੋਸ਼, ਕਾਮ ਉਤੇਜਨਾ ਦੀ ਘਾਟ, ਟੇਢੇਪੰਨ, ਛੋਟੇਪੰਨ, ਬੇ-ਔਲਾਦੀ, ਲੋਅ ਸਪਰਮ ਕਾਊਂਟ, ਆਦਿ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੋ ਤਾਂ ਅੱਜ ਹੀ ਸੂਰਜਵੰਸ਼ੀ ਨੂੰ 416-992-5489 ‘ਤੇ ਫ਼ੋਨ ਕਰੋ। ਇੰਦਰੀ ਵਰਧਕ ਨੁਸਖ਼ੇ ਦਾ ਔਰਡਰ ਕਰਨ ਲੱਗਿਆਂ ਸਾਨੂੰ ਸਾਡੇ 200 ਡੌਲਰ ਦੀ ਸਪੈਸ਼ਲ ਮਸ਼ੀਨ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਣਾ ਨਾ ਭੁੱਲਣਾ। ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਛਾਤੀਆਂ ਦਾ ਨੁਸਖ਼ਾ ਵੀ ਉਪਲੱਬਧ।

LEAVE A REPLY