16 ਕਰੋੜ ਤੱਕ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਵਿਕਰੀ

5ਮੁਬਈ  :  ਸਸਤੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 2016 – 17  ਦੇ ਦੌਰਾਨ 16 ਕਰੋੜ ਤੱਕ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜਤਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ,  ਜਦੋਂ ਕਿ ਸਾਲ 2015 – 16  ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਗਿਣਤੀ 10 ਕਰੋੜ ਸੀ ।  ਸਸਤੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਿੱਚ ਕੈਮਰਾ ਅਤੇ ਇੰਟਰਨੇਟ ਜਿਵੇਂ ਫੀਚਰ ਸਮਾਹਿਤ ਹਨ।  ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਏਸੋਚੈਮ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਏਸੋਚੈਮ  ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਡੀ.  ਏਸ.  ਰਾਵਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ,  ਤਕਨੀਕੀ ਇੰਨੀ ਜਲਦੀ ਬਦਲ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮਾਂ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਸੋਚਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ।  ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਅੱਜ ਜੋ ਚੀਜ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਿਕ ਰਹੀ ਹੈ ,  ਉਹ ਜਲਦੀ ਹੀ ਚਲਨ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।  ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਮੰਗ ਪਿਛਲੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਤੇਜੀ ਨਾਲੋਂ ਵਧੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ ਸੋਸ਼ਲ ਨੇਟਵਰਕਿੰਗ ਸਾਇਟਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈ ਤੇਜੀ ਹੈ ।  ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਸੰਭਾਵਨਾ ਜਤਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਸਾਲ 2016 – 17  ਦੇ ਦੌਰਾਨ 16 ਕਰੋੜ ਸਸਤੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਹੋਵੇਗੀ ।  ਫੋਟੋਗਰਾਫੀ  ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਲੋਕਾਂ  ਦੇ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਮੰਗ ਵੱਧ ਰਹੀ ਹੈ,  ਉਥੇ ਹੀ ਇਸਦੇ ਕਾਰਨ ਡਿਜਿਟਲ ਕੈਮਰਾ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਘੱਟ ਰਹੀ ਹੈ। ਹੁਣ 2016 – 17 ਵਿੱਚ 16 ਕਰੋੜ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ।  ਇਸ  ਦੇ ਨਾਲ ਸਰਵੇ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਅਤੇ ਟੈਬਲੇਟ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਕਾਰਨ ਪਰਸਨਲ ਕੰਪਿਊਟਰ ਅਤੇ ਏਮਪੀ3 ਪਿਏਲਰ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਘਟਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।

LEAVE A REPLY