ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਲਈ ਖੜੀ ਹੋਵੇਗੀ : ਐਚ.ਐਸ ਫੂਲਕਾ

1ਚੰਡੀਗੜ : ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ  ਦੇ ਨੇਤਾ ਅਤੇ ਵਰਿਸ਼ਟ ਵਕੀਲ ਸ.  ਐਚ.ਐਸ ਫੂਲਕਾ ਨੇ  ਅੱਜ ਜਲੰਧਰ, ਲੁਧਿਆਣਾ ਅਤੇ ਫਤਿਹਗੜ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਬੇਟ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਕਿਸਾਨਾਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਠਕ ਕੀਤੀ  ਜਿਨਾਂ ਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦਾ  ਪੰਜੀਕਰਣ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਉੱਚ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਾਅਦ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਸ. ਫੂਲਕਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਬੇਟ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨਾਂ  ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਘਿਨੋਣਾ ਮਜਾਕ ਕਿਤਾ  ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬੰਜਰ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਖੇਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਅਤੇ ਦਹਾਕਿਆਂ ਦੀ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹਨਾਂ ਗਰੀਬ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ ਇਸ ਜ਼ਮੀਨ ਨੂੰ ਉਪਜਾਊ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ 70,000 ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ਉੱਤੇ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਕਾਨੂੰਨੀ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਹੁਣ ਅਚਾਨਕ ਹੀ ਉਨਾਂ ਦੇ ਪੰਜੀਕਰਣ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਉੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਕਿਉਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਉਨਾਂ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਿਚ  ਵੀ  ਇਸ ਫ਼ੈਸਲਾ ਦੀ ਅਪੀਲ ਨਹੀਂ ਕਰਕੇ ਅਕਾਲੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਇਹਨਾਂ ਗਰੀਬ ਕਿਸਾਨਾਂ ਉੱਤੇ ਆਏ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਕਈ ਗੁਣਾ ਵਧਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਉਂਜ ਵੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਲਗਾਤਾਰ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਇਸ ਅਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਸੰਕਟ ਵਲੋਂ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ•ਾਂ ਦਾ  ਫ਼ੈਸਲਾ ਪੂਰੀ ਤਰ•ਾਂ ਨਾਲ ਉਨਾਂ ਦੀ ਪਿੱਠ ਤੋੜਨ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ  ਜਾਵੇਗਾ।
ਸ. ਫੂਲਕਾ ਨੇ ਇਹਨਾਂ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਮਕਸਦ ਲਈ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਮੁਫਤ ਲੜਨ ਦਾ ਬਚਨ ਕੀਤਾ। ਉਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਦਿੱਗਜ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕਰੀ ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਪਤਾਨ ਗੁਰਬਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੰਗ,  ਪ੍ਰਧਾਨ  ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਅਤੇ ਮਜਦੂਰ ਵਿੰਗ, ਅਹਿਬਾਬ ਸਿੰਘ ਗਰੇਵਾਲ, ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ, ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਿਸਾਨ ਅਤੇ ਮਜਦੂਰ ਵਿੰਗ ਅਤੇ ਗੁਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਗਿੱਲ, ਕਮਲਜੀਤ ਭੱਟੀ ਅਤੇ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਗਿਦਰੀ,  ਲੁਧਿਆਣਾ, ਜਲੰਧਰ ਅਤੇ ਫਤਿਹਗੜ ਸਾਹਿਬ ਲਈ ਕਰਮਸ਼ :  ਵਿੰਗ  ਦੇ ਖੇਤਰ ਇੰਚਾਰਜ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ।

LEAVE A REPLY