ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ‘ਚ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਬੇਚੈਨ

3ਇਸਲਾਮਾਬਾਦ :  ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ 1971 ਦੇ ਮੁਕਤੀ ਸੰਗ੍ਰਾਮ ਦੌਰਾਨ ਹੋਏ ਜੰਗੀ ਅਪਰਾਧਾਂ ਲਈ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ‘ਚ ਦੋ ਚੋਟੀ ਦੇ ਵਿਰੋਧੀ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਅੱਜ ਚਿੰਤਾ ਜਤਾਈ। ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਸਲਾਊਦੀਨ ਕਾਦਿਰ ਚੌਧਰੀ ਅਤੇ ਅਲੀ ਅਹਿਸਾਨ ਮੁਤਾਹਿਦ ਨੂੰ ਫਾਂਸੀ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਇਕ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਦਇਆ ਪਟੀਸ਼ਨ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਅਬਦੁਲ ਹਾਮਿਦ ਨੇ ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਨਾ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਬਿਆਨ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਭਰੀ ਫਾਂਸੀ ‘ਤੇ ਡੂੰਘੀ ਚਿੰਤਾ ਅਤੇ ਗੁੱਸਾ ਜਤਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਘਟਨਾਕ੍ਰਮ ‘ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਬਹੁਤ ਬੇਚੈਨ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪਹਿਲਾਂ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਸੀਂ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ‘ਚ 1971 ਦੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਮੁਕੱਦਮਿਆਂ ਦੀ ਦੋਸ਼ ਪੂਰਣ ਸੁਣਵਾਈ ‘ਤੇ ਕੌਮਾਂਤਰੀ ਭੀਚਾਰੇ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦੇਖੀ ਹੈ। ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ 9 ਅਪ੍ਰੈਲ 1974 ਨੂੰ ਪਾਕਿਸਤਾਨ, ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋਏ ਸਮਝੌਤੇ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦੇ ਉਲਟ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ‘ਚ ਸੁਲਹ ਸਮਝੌਤੇ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਸਮਝੌਤਾ 1971 ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਤੇ ਅੱਗੇ ਵਧਣ ਦੀ ਅਵਧਾਰਣਾ ਦਾ ਸੱਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਸਦਭਾਵਨਾ ਅਤੇ ਸਦਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਹੁੰਗਾਰਾ ਮਿਲੇਗਾ।

LEAVE A REPLY